એચ.એ. કોલેજ દ્વારા ઝૂપડપટ્ટીની મુલાકાત લઇ નશાબંધીનો સંદેશ આપવામાં આવ્યો

કલા સાહિત્ય ગુજરાત

ગુજરાત લો સોસાયટી સંચાલિત એચ.એ .કોલેજ ઓફ કોમર્સ ધ્વારા નશાબંધી સંદર્ભે કમ્યૂનિટી અવેરનેશ પ્રોગ્રામના દ્વિતીય દિને ગુલબાઈ ટેકરાની ઝૂપડપટ્ટીમાં રહેતા રહીશોને રૂબરૂ મળી કાઉન્સેલિંગ કરવામાં આવ્યું હતુ. કોલેજના અધ્યાપકો તથા ૧૦૦થી વધારે વિધાર્થીઓએ આ કાર્યક્રમમાં ભાગ લીધો હતો. ઝૂપડપટ્ટીમાં રહેતા રહીશો ધ્વારા થતો નશો જેમાં દારૂ, તંબાકુ તથા ગાંજો વગેરે લેતા હોય છે. આ નશામાંથી મુકત કરવા માટે વ્યક્તિગત રીતે વિવિધ સૂચનો તથા વૈજ્ઞાનિક પધ્ધતિ દ્વારા કાઉન્સેલિંગ કરવામાં આવ્યું હતુ , આ અભિયાનમાં રોટરી કલ્બ પ્રહલાદનગરના પ્રમુખ નાયડુંજી પણ જોડાયા. તેવો દ્વારા નશો કરતી બધીજ વ્યકિતઓને નશામુક્ત કરવા માટે સીમ્સ હોસ્પિટલમાં મફત સારવાર મળે તેવી વ્યવસ્થા પણ કરી છે. કોલેજના પ્રિન્સીપાલ સંજય વકીલે કહ્યું હતુ કે આજના યુવાન વિદ્યાર્થીઓએ સામાજ સેવા કરવાની જે તત્પરતા બતાવી છે જે ખરેખર કાબીલેદાદ છે. નશા મુક્ત સંદર્ભમાં વિદ્યાર્થીઓ ધ્વારા વિવિધ પોસ્ટર્સ, સુત્રો તથા બેનર્સ સાથે યોજયેલ આ કાર્યક્રમમાં નશો કરવાથી કેટલી ગંભીર પરિસ્થિતિ ઉભી થાય તેનો ચિતાર આપવામાં આવ્યો હતો .

સ્ટોરી. કેડીભટ્ટ

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •