માત્ર ૨ ટીપાથી ચશ્મા, કાનમા દુખાવો, મોતિયાબિંદ અને કાનમા પરુ નો મૂળથી કરો ખાત્મો- ડૉ બલભદ્ર મહેતા.

કલા સાહિત્ય ગુજરાત બિઝનેસ ભારત સમાચાર

અહી સૌથી સારી માનવામાં આવતી ગાય એટલે કે દેશી ગાય રાખો તો દેશી ગાય રાખો કારણ કે દેશી ગાય બધી રીતે ગુણકારી સાબિત થાય છે હવે તમે કહેશો કે દેશી ગાયનુ દૂધ તો ઓછુ હોય છે તો ભગવાને આ દેશમા ખુબ મોટો બેલેન્સ બનાવ્યો છે કારણ કે વધારે દૂધની ગાય પણ છે અને ઓછા દૂધ ની પણ અને બંને પોત પોતાની જગ્યાએ ઉપયોગી છે કારણ કે જે ગાય ઓછુ દૂધ આપે છે તેના વાછરડુ ખુબ મજબૂત હોય છે અને જે ગાય ખુબ વધારે દૂધ આપે છે તેના વાછરડુ ખુબજ નબળુ હોય છે એટલે ઓછુ દૂધ આપનારી ગાય વાછરડા માટે હોય છે અને વધારે દૂધ આપનારી ગાય આપણા માટે.

માટે આ દેશમા એવી પણ ગાય છે જે ૬૫ થી ૭૦ લીટર દૂધ આપી છે જે ૧ લાખ રૂપિયા સુધીની છે કોઈ પણ ગાડીથી મોંઘી નથી આ ગાય મોટાભાગે હરિયાણા અને પંજાબમા જોવા મળે છે અને તે ગાયો ને શેરડીનો ઉપરનો ભાગ ખુબ પસંદ હોય છે અને એવી પણ ગાય છે જે ૧ લીટર દૂધ આપે છે અને પણ તે ગાયનો તિરિસ્કર ન કરો કારણ કે તેમના વાછરડા મોટા થઇ ને મજબૂત બળદ બને છે અને એવું નથી કે બળદ ની જરૂર પડતી નથી કારણ કે જયારે ડીઝલ ૧૦૦ રૂપિયા લીટર થઇ જશે તો ટ્રેકટર કેમ ચલાવશે ખેડૂત માટે તે લોકોનો ખર્ચ ખુબ વધી જશે.

જયારે દેશી ગાયનુ જે વાછરડુ બળદ બને છે તે ઓછામા ઓછુ ૩ ટન સુધી માલ ખેંચી શકે છે અને જે વધારે દૂધ આપનારી ગાય છે તેનો વાછરડુ ૩ ટન માલ તો લઈને જશે પણ વચ્ચે રસ્તામા ૩ જગ્યા પર રોકાશે અને અને જે ઓછુ દૂધ આપનારી ગાયનુ વાછરડુ છે તે ભાગેતો ખુબ ઝડપી છે.

તો ચાલો જોયે ગૌ મૂત્ર ના લાભ

તમે ગાયના દૂધના ફાયદા તો તમે ઘણા સાંભળ્યા હશે કે તે પોષક ની સાથે સાથે એક ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે પરંતુ શુ તમે જાણો છો કે દુધ તો એક બોનસ ના રૂપમા છે પણ સૌથી અસરકારક વસ્તુ તો ગૌમૂત્ર છે જેની બરાબરી કોઈ બીજી ઔષધિ કરી શકતી નથી.

જો વાગભટ્ટ જી જણાવે છે કે આંખનો કોઈ પણ રોગ અને બધા કફ ના રોગ છે જેમ કે મોતિયાબિન અને ગ્લુકોમા અને રેટીનલ ડીટેચમેન્ટ જેનો દુનિયામા કોઈ ઈલાજ છે જ નહી તો તે ઓપરેશન થી પણ નહિ જેનો થાય પણ સફળ થતો નથી જો અમેરિકામા ચાલ્યા જાઓ તો પણ ઇલાજ માટે ડોક્ટર પણ જણાવશે કે ઓપરેશન તો કરી દેશુ પણ વિઝન આવવાની કોઈ ગેરેન્ટી નથી અને આંખ લાલ થઇ જવી આંખ માંથી પાણી આવવુ આંખમા બળતરા આવી જ નાની થી લઈને મોટી બીમારીમા બધા ગોમુત્રથી સારુ થાય છે.

અને કંટ્રોલ નથી ક્યોર થાય છે મૂળથી એ ખત્મ થાય છે અને ફક્ત કરવુ એટલુ જ છે કે દેશી ગાયનુ મૂત્ર કપડાથી ગાળીને એક એક ટીપા આંખમા નાખો દોઢ મહિનામા ચશ્માનો નંબર ઓછો થઈ જશે અને ૩ મહિનામા ચશ્મા ઉતરી પણ જશે ગ્લુકોમા ૪ સવા ૪ મહિનામા બિલકુલ સારું થઇ જશે કેટરેક્ટ જો સારુ કરવું હોય તો ૬ મહિનામા સારુ થઇ જશે અને રેટીનલ ડીટેચમેન્ટ જો સારુ કરવાનુ હોય તો તમારે ૧ વર્ષ થી દોઢ વર્ષ જેવુ લાગે છે પરંતુ સતત નાખતા રહો ૧-૧ ટીપા ગોમૂત્ર…

???????????

*૭ દિવસમા શરીરની કોઈ પણ પ્રકારની નબળાઈને કરશે દુર, જાણો બીજા ફાયદા*

આપના દેશમાં લગભગ દરેક દિવસ કઠોળને ખાવાનું છે અને દરેકને ખબર પડે છે કે કઠોળ એક પોષક અને શક્તિશાળી અનાજ છે. પણ કેટલાક કઠોળ છે જે વ્યક્તિ તંદુરસ્ત અને શક્તિશાળી છે, અને તેનું શરીર સંપૂર્ણપણે રોગ મુક્ત બને છે. આજે, અમે તમને એક જ પલ્સ વિશે કહીશું, આશરે એક સપ્તાહમાં વપરાશ કર્યા પછી, તમે તમારા શરીરમાં ઘણો તફાવત જોશો અને તમે મજબૂત બનો છો.

તમે કેટલાક સ્વરૂપમાં કેટલાક મૂંગ દાળનો ઉપયોગ કર્યો હોવો જોઈએ. દાળ મગની દાળ મગની સેન્ડવીચ મગની જેવા ઘણા Respi, મગની દાળના હલવા વગેરે વાનગીઓ મીઠી અને ખાસ Respi માટે મગની દાળના લેટીસ, મગની દાળો અશિષ્ટ, મગની દાળના Bria, મગની દાળો ફણગાવેલાં તમે બધા ચોક્કસ પરીક્ષણ કર્યું હોત. ઉપયોગની મગની દાળના માત્ર વાનગીઓ પણ લોકો તેનો ઉપયોગ વજન ગુમાવી કારણ કે દાળ કુલ 30 કેલરી અને શરીર ઇન્ટેક છેડાઓ માં ચરબી 1 ગ્રામ મગની ફણગાવેલાં બનાવવા માટે છે.

ફણગાવેલાં મગની દાળમાં મેગ્નેશિયમ, કોપર, ફોલેટ, રિબોફ્લેવિન, વિટામિન, વિટામિન સી, વિટામિન બી, ફાઇબર, પોટેશિયમ, કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ, મેગ્નેશિયમ, આયર્ન, વિટામિન બી 6, નિઆસિન, થાઇમીન અને પ્રોટીન વગેરે જેવા ઘણા પોષક તત્વોનો સમાવેશ થાય છે. તેથી તેનો વપરાશ આરોગ્ય દૃષ્ટિકોણથી અત્યંત ફાયદાકારક છે.

ફણગાવેલાં મગના લાભ:

શારીરિક નબળાઇ:

જે લોકો શરીરમાં નબળાઇ ધરાવે છે અને જ્યારે તેઓ થોડીક વસ્તુ કરે છે ત્યારે તેઓ થાકનો ટૂંકા સમય રાખે છે, તેઓ રોજ સવારમાં મગની બીનની ખાલી પેટ ખાય છે. કસરત કર્યા પછી પણ, મગની દાળનો ઉપયોગ કરી શકાય છે અને શરીરમાં પ્રોટિનની ઉણપને દૂર કરવામાં આવે છે તે સંપૂર્ણપણે મગની દાળને દૂર કરે છે અને શરીરને મજબૂત બનાવે છે.

પોષક તત્ત્વોથી પરિપૂર્ણ:

સંતુલિત આહાર અને યોગ્ય પોષક તત્ત્વો મેળવવા માટે મૂગ દાળના નિયમિત સ્પ્રાઉટોનો ઉપયોગ કરવાની ખાતરી કરો, કેમ કે શરીરમાં આવશ્યક તત્ત્વોના અભાવને પૂર્ણ કરીને તે શરીરને તંદુરસ્ત બનાવે છે. મૂગ દાળના અંકુરણની સ્થિતિમાં, વિટામીન સી, આયર્ન અને ફોસ્ફરસની માત્રા બીજમાં મેનીફોલ્ડ વધે છે. એટલું જ નહીં, ઉગાડ્યા પછી સ્ટાર્ચ વિવિધ કઠોળમાં જોવા મળે છે, ગ્લુકોઝ અને ફ્રોટોઝ, માલ્ટોઝમાં ફેરવે છે. તે તેમના સ્વાદને વધે છે અને તેઓ સારી રીતે શિક્ષિત બને છે.

રોગની પ્રતિરક્ષા વધારવા:

શરીર રોગની પ્રતિરક્ષા વધારવા અને રોગો સામે લડવા માટે નિયમિત વટાળાના પલ્સ લો. તે શરીરને શક્તિ આપે છે તેમાં વિરોધી માઇક્રોબાયલ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે જે શરીરની પ્રતિરક્ષા શક્તિમાં વધારો કરે છે.

કબજિયાતમાં રાહત આપે:

ફણગાવેલાં મગની દાળમાં ભરપુર પ્રમાણ માં ફાઇબર જોવા મળે છે. જેનો ઉપચાર થી કબજિયાત દુર થાય છે.

બ્લડ પ્રેશરને નિયંત્રિત કરે:

ફણગાવેલાં મગની દાંડીઓમાં પેપેટીકાઈડ્સ સંતુલિત બી.પી. અને શરીરને યોગ્ય રાખે છે જેથી તમે તંદુરસ્ત અને સક્રિય રહેશો.

આયર્નનો સારો સ્રોતઃ

મૂંગ દાળ લોખંડનો સારો સ્રોત છે. લોહીની ઉણપને દૂર કરવા અને મગની દાળના ખાદ્યપદાર્થો લો.

વજન ઘટાડવા માં ઉપયોગી:

જો તમે સ્થુળતાથી પીડાતા હોવ અને વજન ગુમાવવા માગો છો, તો પછી મગ પલ્સના સ્પિનચ લો, કારણ કે તે માત્ર તમારી કેલરી ઘટાડે છે પણ લાંબા સમય સુધી તમને ભૂખમરા પણ ન આપે છે. એટલે રાત્રિભોજનમાં, તમે ચપટી સાથે ધાણાનો બાઉલ ખાય છે, જે તમને પુષ્કળ પોષણ આપશે.

કબજિયાત:

જેઓ કબજિયાત પીડાય છે, તેઓ મધુર દાળમાંથી નિયમિતપણે ખીચડી ખાય છે અને સતત બે સપ્તાહ સુધી તમારા શરીરમાં ખૂબ રાહત થાય છે અને પેટ સારું હોય છે.

શરીરને તંદુરસ્ત બનાવો:

કોઈપણ રોગ પછી, શરીર ખૂબ જ નબળી બની જાય છે. તેથી નબળા શરીર તંદુરસ્ત બનાવવા માટે નિયમિત વટાળાના પલ્સ લો.

ખંજવાળ દુર કરે:

જો તમને હર્પીઝ, ખંજવાળ, ખંજવાળની સમસ્યા વિશે ચિંતિત હોય, તો પછી છાલવાળી મગની દાળને ચોંટાડો અને પેસ્ટ કરો અને અસરગ્રસ્ત વિસ્તારને આ પેસ્ટ લાગુ પાડવા માટે ખૂબ ઢીલું મૂકી દેવાથી આસાનીથી આવશે.

વાળ ની સમસ્યા દુર કરે:

મગની દાળના સ્પ્રાઉટ્સ તમારા વાળને શુદ્ધ કરવા માટે તમારી ત્વચાને મદદ કરે છે. જો તમને વાળની સમસ્યાની ચિંતા થાય છે, તો દરરોજ નાસ્તામાં ફણગાવેલા પલ્સનો વાટકો લો. આ કરવાથી તમારા વાળને યોગ્ય પોષણ મળશે.

તો આજેથી, નિયમિત ફણગાવેલી મૂગ દાળ ખાવ અને લોહીની તકલીફ, અસ્થિ રોગો, માનસિક તાણ, કબજિયાત, અનિદ્રા, હરસ, સ્થૂળતા અને અન્ય ઘણા પેટની વિકૃતિઓ દૂર કરે છે…. – ડૉ બલભદ્ર મહેતા.

TejGujarati
 • 1
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  1
  Share
 • 1
  Share