ટાઇમ્સ વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી રેન્કિંગ્સ 2023: KIIT ઊંચો કૂદકો. 601-800 સમૂહમાં રેન્કિંગ

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

ટાઇમ્સ વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી રેન્કિંગ્સ 2023: KIIT ઊંચો કૂદકો. 601-800 સમૂહમાં રેન્કિંગ

ભુવનેશ્વર, ભારત, ઑક્ટોબર 14, 2022 /પીઆરન્યૂઝવાયર/ — KIIT ડીમ્ડ-ટુ-બી-યુનિવર્સિટી એ ટાઇમ્સ હાયર એજ્યુકેશન ‘વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી રેન્કિંગ્સ’ 2023માં નોંધપાત્ર રીતે ઊંચો કૂદકો માર્યો છે અને ગયા વર્ષે 801-1001 ની સરખામણીએ 601-800માં સ્થાન મેળવ્યું છે. ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ, સંશોધન પ્રવૃત્તિઓ અને તેની વૈશ્વિક પ્રતિષ્ઠામાં સતત વૃદ્ધિ પર તેના સતત ધ્યાનને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

ટાઈમ્સ વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી રેન્કિંગ 2023: KIIT નોંધપાત્ર ઉછાળો, 601-800 સમૂહમાં રેન્કિંગ
લંડન-આધારિત જૂથ દ્વારા નવીનતમ રેન્કિંગ યુનિવર્સિટી માટે યોગ્ય સમયે આવે છે કારણ કે તે તેના સિલ્વર જ્યુબિલી વર્ષની ઉજવણી કરે છે અને તેની શૈક્ષણિક સિદ્ધિઓ દર્શાવવા માટે કાર્યક્રમોની યોજના ધરાવે છે. આ રેન્કિંગ દર્શાવે છે કે KIIT એ માત્ર ઓડિશામાં જ નહીં પરંતુ પૂર્વ ભારતમાં પણ અન્ય સંસ્થાઓ કરતાં ઘણું સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. ટાઈમ્સ વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી રેન્કિંગ્સને શૈક્ષણિક જગત દ્વારા નજીકથી જોવામાં આવે છે, જેમાં ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવવા માટે તેમની પસંદગીની સંસ્થા પસંદ કરનારા વિદ્યાર્થીઓનો સમાવેશ થાય છે.

KIIT ની સિદ્ધિઓને શૈક્ષણિક જગતમાં ઘણા લોકો દ્વારા બિરદાવવામાં આવી છે, જેણે પ્રતિષ્ઠિત અને વારસાગત સંસ્થાઓની સરખામણીમાં પ્રમાણમાં નવી યુનિવર્સિટી હોવા છતાં, પોતાને નામાંકિત યુનિવર્સિટીઓના જૂથમાં સ્થાન આપ્યું છે. KIIT ને ટૂંકા ગાળામાં વૈશ્વિક પ્રતિષ્ઠિત સંસ્થા બનાવવા માટે, તેના સ્થાપક ડૉ. અચ્યુતા સામંતના અથાક પ્રયાસો અને વિશ્વવિદ્યાલયની કાયાપલટ માટે દૂરંદેશી નેતૃત્વ. ટાઈમ્સ હાયર એજ્યુકેશન દ્વારા યુનિવર્સિટીઓને રેન્ક આપવા માટે શિક્ષણ પર્યાવરણ, સંશોધન, ટાંકણા, આંતરરાષ્ટ્રીય દૃષ્ટિકોણ અને ઔદ્યોગિક આવકનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો.

2020માં માત્ર 56 અને 2017માં માત્ર 31 ભારતીય યુનિવર્સિટીઓની સરખામણીએ આ વર્ષે ભારતમાંથી 75 સંસ્થાઓની રેકોર્ડ સંખ્યામાં વિશ્વ રેન્કિંગમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે. ડૉ. સામંતાએ જણાવ્યું હતું કે આ ઉત્કૃષ્ટ રેન્કિંગ અહીંના ફેકલ્ટી, વિદ્યાર્થીઓ અને સ્ટાફના સામૂહિક પ્રયાસોનું પરિણામ છે, જોકે આ સફળતાનો શ્રેય KIIT પરિવારે આપ્યો છે. કેમ્પસમાં 2023ના પરિણામોની ખૂબ ચર્ચા થઈ રહી છે. શિક્ષણ મંત્રાલયના નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ રેન્કિંગ ફ્રેમવર્ક (NIRF) દ્વારા તાજેતરમાં KIITને ભારતની 20મી શ્રેષ્ઠ યુનિવર્સિટી તરીકે જાહેર કરવામાં આવી હતી.

TejGujarati