ભારતીય પુખ્તોના સ્નાયુઓને રક્ષણ આપવા અને વધુ મજબૂત બનાવવા માટે એબોટ્ટએ ન્યુ એન્શ્યોર વિથ HMB લોન્ચ કર્યુ

બિઝનેસ સમાચાર

 

 

 

 

 

· 10માંથી 4 ભારતીય પુખ્તો સ્નાયુ ખોટથી પીડાય છે, જે એકંદરે સુખાકારી પર માઠી અસર કરે છે

 

· ન્યુ એન્શ્યોર વિથ HMB અને 32 પોષણોને ક્લિનીકલી તપાસવામાં આવ્યા છે, વિજ્ઞાન આધારિત પોષણયુકત્ સપ્લીમેન્ટ ખાસ કરીને સ્નાયુઓને રક્ષવા અને વધુ મજબૂત બનાવવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યા છે.

 

· ક્રિકેટના મહાન ખેલાડી રાહુલ દ્રવિડ એબોટ્ટની #MusclesMatter કેમ્પેનને આગળ ધપાવશે, જે સ્નાયુઓની અગત્યતા પરની જાગૃત્તિમાં વધારો કરે છે અને પુખ્તોમાં પોષણની જરૂરિયાત પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે

 

 

 

 

 

આપણી દરેક ઉંમર વધવાની જ છે તેમાં કોઇ ગોપનીયતા નથી. પરંતુ વૃદ્ધત્વ સ્નાયુ ખોટ સાથે આવે તો તેની સીધા અસર હેરફેર, મજબૂતાઇ, ઉર્જા અને રોગપ્રતિકારક આરોગ્ય પર પડે છે. 40 વર્ષની ઉંમરથી શરૂ થથા પુખ્તો દાયકાદીઠ તેમના સ્નાયુ પિંડમાં 8% ખોટ અનુભવી શકે છે અને આ દર 70 વર્ષ બાદ બમણો થાય છે..[i],[ii],[iii],[iv]પુખ્તોને મજબૂત અને સક્રિય રાખવા માટે વૈશ્વિક હેલ્થ કેર કંપની એબોટ્ટએ ન્યુ એન્શ્યોર વિથ HMB લોન્ચ કરવાની ઘોષણા કરી છે – જે ભારતીયોને તેમની વય અનુસાર ટેકો આપવા માટે માટેનું નવુ ફોર્મ્યુલેશન છે.

 

 

 

10માંથી ચાર ભારતીયો નબળા સ્નાયુના આરોગ્યથી પીડાય છે, જે અનેક રીતે વિપરીત રીતે માઠી અસર પહોંચાડી શકે છે.[v] સ્નાયુ ખોટ ઓછી ઉર્જા સ્તરો અને હેરફેર, પડી જવાનું કે ફ્રેક્ચર થવાનુ વધુ જોખમ, ચેપના લાંબા ગાળા સુધી લક્ષણો અને માંદગી કે સર્જરીમાંથી સાજા થવાની ધીમી પ્રક્રિયાનું કારણ બની શકે છે.[vi],[vii] યોગ્ય કસરત આવી પરિસ્થિતિને પાછી વાળી શકે છે અથવા વય સંબંધિત ખોટને રોકવામાં મદદ કરી શકે છે.

 

 

 

ન્યુ એન્શ્યોર એ વિજ્ઞાન આધારિત પોષક પૂરક છે જે સ્નાયુ અને હાડકાંની મજબૂતાઈને સુધારવામાં મદદ કરવા માટે ઉચ્ચ-ગુણવત્તાવાળા પ્રોટીન, કેલ્શિયમ અને વિટામિન ડી જેવા 32 મહત્વપૂર્ણ પોષક તત્વો સાથે તૈયાર કરવામાં આવે છે. તેમાં હવે એક ખાસ અને વિશિષ્ટ ઘટક છે – HMB અથવા β-hydroxy-β-methyl butyrate – જે સ્નાયુઓની ખોટ સામે લડવામાં અને શક્તિ અને ઊર્જા પુનઃસ્થાપિત કરવામાં મદદ કરે છે.

 

 

 

પ્રખ્યાત એન્ડોક્રિનોલોજિસ્ટ ડૉ. શશાંક જોશીએ જણાવ્યું હતું કે ”HMB અથવા β-hydroxy-β-methyl butyrate સ્નાયુઓના ભંગાણને ધીમું કરીને સ્નાયુઓને સંતુલિત રાખવામાં મદદ કરવા માટેના પ્રવેશદ્વાર તરીકે કામ કરે છે.” ‘HMB કુદરતી રીતે ઉત્પન્ન થાય છે જ્યારે શરીર લ્યુસીનને તોડી નાખે છે, જે એક આવશ્યક એમિનો એસિડ છે, અને તે એવોકાડો, ગ્રેપફ્રૂટ, કોબીજ વગેરે જેવા ખોરાકમાં ઓછી માત્રામાં મળી

 

 

 

 

 

શકે છે. જો કે, ઘટતા સ્નાયુઓને ટેકો આપવા માટે ખોરાક દ્વારા પૂરતા પ્રમાણમાં HMB મેળવવું મુશ્કેલ છે. આરોગ્ય, તેથી જ વારંવાર પોષણયુક્ત પૂરવણીઓ લેવાનું સૂચન કરવામાં આવે છે. સારું પોષણ અને શારીરિક પ્રવૃત્તિ સ્નાયુઓ અને હાડકાના સ્વાસ્થ્યને જાળવવામાં મદદ કરી શકે છે, જે એકંદર આરોગ્યને ટેકો આપવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે.”

 

 

 

શા માટે સ્નાયુઓ અગત્યતા ધરાવે છે

 

 

 

હાડપિંજરના સ્નાયુ શરીરના કુલ વજનના લગભગ 40% જેટલો હિસ્સો ધરાવે છે અને તેમાં ઓછામાં ઓછા 50% શરીરના પ્રોટીન હોય છે. સ્નાયુઓ શરીરના કામકાજ માટે મહત્વપૂર્ણ પેશી છે અને ઘણી વખત આપણને આપણે કેવી રીતે વૃદ્ધ થવા જઈ રહ્યા છીએ તે કહે છે, સક્રિય અને સ્વતંત્ર રહો. વસ્તુઓ ઉપાડવી, બરણી ખોલવી અથવા ખુરશી પરથી ઉઠવું જેવા રોજિંદા કાર્યો માટે મહત્વપૂર્ણ હોવા ઉપરાંત, સ્વસ્થ સ્નાયુઓ અંગની કામગીરી, ત્વચાની તંદુરસ્તી, રોગપ્રતિકારક શક્તિ અને ચયાપચય માટે જરૂરી છે. તેથી, સુખી અને સ્વસ્થ જીવનને લંબાવવા માટે યોગ્ય પોષણ અને વ્યાયામ સાથે સ્નાયુ સમૂહને જાળવી રાખવું જરૂરી છે.

 

 

 

ભારતમાં એબોટના ન્યુટ્રિશન બિઝનેસના જનરલ મેનેજર સ્વાતિ દલાલે જણાવ્યું હતું કે ”વૃદ્ધત્વ અનિવાર્ય છે, પરંતુ સ્નાયુઓની ખોટ અને નબળાઈ હોવી જરૂરી નથી. “સ્નાયુઓની ખોટ એ વૃદ્ધત્વનું પરિબળ છે જેની ભાગ્યે જ ચર્ચા કરવામાં આવે છે, અને થોડા પુખ્ત વયના લોકો જાણે છે કે આપણી ઉંમરની સાથે આપણા સ્વાસ્થ્ય પર આપણા સ્નાયુઓની શું અસર થાય છે. એબોટ વિજ્ઞાન-આધારિત પોષણમાં અગ્રેસર સંશોધન કરી રહ્યા છે અને HMB સાથે નવી ખાતરી રજૂ કરીને, અમે ભારતીય પુખ્ત વયના લોકોને સમૃદ્ધ થવામાં મદદ કરવાની આશા રાખીએ છીએ.”

 

 

 

વય-સંબંધિત સ્નાયુઓની ખોટ અંગે જાગૃતિ લાવવા અને લોકોને તેમના સ્નાયુઓને મજબૂત કરવા માટે વહેલાસર કાર્ય કરવા વિનંતી કરવા માટે, એબોટે #MusclesMatter અભિયાન માટે ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર અને ભારતીય રાષ્ટ્રીય ટીમના કેપ્ટન રાહુલ દ્રવિડ સાથે ભાગીદારી કરી છે. આ ઝુંબેશ, જેમાં a muscle age test (સ્નાયુઓની ઉંમરની કસોટી) અને માહિતીનો સમાવેશ થાય છે, તે સમગ્ર ડિજિટલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર શરૂ કરશે અને સમુદાયના જોડાણને લક્ષ્યાંકિત કરશે.

 

 

 

ભારતીય ક્રિકેટના દિગ્ગજ રાહુલ દ્રવિડે કહ્યું હતુ કે, ”સ્વસ્થ અને તંદુરસ્ત રહેવું એ મારા જીવનનું એક મહત્વનું પાસું રહ્યું છે અને મેં હંમેશા સુખાકારી-પ્રથમ જીવનશૈલીની હિમાયત કરી છે. ”ઘણા લોકો ઉંમર સાથે તેમના શરીરમાં થતા ફેરફારો અથવા પોષણ અને કસરતની વાત આવે ત્યારે તેમના શરીરને શું જોઈએ છે તે સમજાતું નથી. હેલ્થ-ફોરવર્ડ વ્યક્તિ હોવાને કારણે, સ્નાયુ અને હાડકાના સ્વાસ્થ્ય બંને માટે સંપૂર્ણ, સંતુલિત પોષણના લાભો દર્શાવવા માટે નવા એન્સર #MusclesMatter અભિયાનનો ભાગ બનતા મને આનંદ થાય છે.”

 

 

 

 

 

ચોકલેટ અને વેનીલા ફ્લેવરમાં ઉપલબ્ધ, એન્શ્યોર HMB ભારતમાં મુખ્ય ફાર્મસીઓમાં મળી શકે છે. વધુ માહિતી માટે, મુલાકાત લો https://ensureindia.in/

 

 

 

 

TejGujarati