અલ્ટિમેટ ખો ખો: ઓડિશા જગરનોટ્સ ગુજરાત જાયન્ટ્સને હરાવીને ફાઇનલમાં, એલિમિનેટરમાં તેલુગુ વોરિયર્સે ચેન્નાઈ ક્વિક ગન્સને હરાવ્યું*

રમત જગત સમાચાર

 

 

શુક્રવારે શ્રી શિવ છત્રપતિ સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સ, મહાલુંગે ખાતે ચાલી રહેલી અલ્ટીમેટ ખો ખોની સિઝન-૧ની ક્વોલિફાયર-1 મેચમાં ઓડિશા જગરર્નોટ્સે ગુજરાત જાયન્ટ્સને 57-43ના માર્જિનથી હરાવીને ફાઈનલમાં પહોંચી ગઈ છે. 4 સપ્ટેમ્બરે ફાઈનલમાં રમવાની ગુજરાતની આશા હજુ પણ અકબંધ છે. તેઓ હવે ક્વોલિફાયર 2માં તેલુગુ વોરિયર્સનો સામનો કરશે, જેમણે શુક્રવારે જ એલિમિનેટર મેચમાં ચેન્નાઈ ક્વિક ગન્સને 61-43થી હરાવ્યું હતું.

 

સૂરજ લાંડે (13 પોઈન્ટ) અને આદિત્ય કુંડાલે (10 પોઈન્ટ)એ ઓડિશાની જીતમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. અર્જુન સિંહે પણ 9 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા. આ સિવાય દિલીપ કાંધવી (3.48 મિનિટ) એ છેલ્લા ટર્નમાં 6 બોનસ મેળવીને પોતાનું યોગદાન આપ્યું હતું. ગુજરાત માટે અભિનંદન પાટીલે સૌથી વધુ 10 પોઈન્ટ બનાવ્યા.

 

ગુજરાતે ટોસ જીત્યા બાદ ડિફેન્સ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. પરંતુ ઓડિશાએ પાવરપ્લેનો ઉપયોગ કરીને તેમની પ્રથમ બેચને બોનસ લેતા અટકાવી હતી. એ જ રીતે, તેણે બીજી બેચ 2.29 મિનિટમાં આઉટ કરી અને 15-0ની લીડ મેળવી લીધી હતી અને ઓડિશાએ 23-0ની લીડ સાથે ટર્ન સમાપ્ત કર્યો હતો.

 

જવાબમાં, ગૌતમ એમકેએ પાવરપ્લેમાં ઓડિશાને બે બોનસ આપી સ્કોર 25-7 કર્યો. જો કે તેની બીજી બેચ 1.30 મિનિટમાં સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી, ગુજરાતે સ્કોર 15-25 કર્યો હતો. ત્રીજી બેચમાંથી અવિનાશ દેસાઈ (2.38 મિનિટ) અને મિલિંદ ચાવરેકરે (2.38 મિનિટ) ઓડિશાને બોનસ આપીને પ્રથમ હાફ સુધી 27-18ની સરસાઈ મેળવી હતી.

 

ઓડિશાએ ત્રીજા ટર્નમાં પાવરપ્લેથી શરૂઆત કરી અને ગુજરાતની પ્રથમ બેચને 1.42 મિનિટમાં આઉટ કરીને પોતાની લીડ ડબલ કરી હતી. બીજી બેચના અનિકેત પોટે (2.38 મિનિટ)એ ગુજરાતને બોનસ અપાવ્યું હતું. આ ટર્નના અંત સુધીમાં ઓડિશાએ 51-20ની સરસાઈ મેળવી લીધી હતી.

 

અંતિમ ટર્નમાં ગુજરાતે પાવરપ્લેની શરૂઆત કરી અને પ્રથમ બેચને 1.45 મિનિટમાં આઉટ કરી સ્કોર 27-51 કરી દીધો. બીજી બેચમાંથી દિલીપ કાંધવી (3.48 મિનિટ)એ ઓડિશાને છ બોનસ આપીને ગુજરાતને જીતથી દૂર લઈ લીધું. આ રીતે, લીગ સ્તરના ટેબલ ટોપરને ક્વોલિફાયર-2 રમવાની ફરજ પડી હતી જ્યારે ઓડિશાને ફાઈનલની ટિકિટ મળી હતી.

 

અગાઉ, તેલુગુ વોરિયર્સે ચેન્નાઈને એલિમિનેટર મેચમાં 61-43ના માર્જીનથી હરાવ્યું હતું, તેના કેપ્ટન અને વઝીર પ્રતિક વાઈકર અને આદર્શ મોહિતેની શાનદાર રમતને કારણે આ જીત પ્રાપ્ત થઈ હતી. મોહિતે 12 ડાઇવ્સ, 3 પોલ ડાઇવ્સ અને 3 સ્કાય ડાઇવ્સ સહિત 6ને આઉટ કરીને 16 પોઇન્ટ મેળવ્યા હતા.

 

બીજી તરફ પ્રતીકે 6.03 મિનિટના સમય સાથે કુલ 8 બોનસ પોઈન્ટ મેળવ્યા અને ડિફેન્સમાં પાંચ પોઈન્ટ પણ મેળવ્યા. આ ઉપરાંત અવધૂત પાટીલે 7 અને બીજા વજીર સચિન ભાર્ગોએ છ પોઈન્ટ બનાવ્યા હતા. ચેન્નાઈ માટે છ બોનસ મેળવવા ઉપરાંત, અમિત પાટીલે પણ ડિફેન્સથી 6 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા. મદનના શેરને પણ 8 પોઈન્ટ મળ્યા છે.

 

યોદ્ધાએ ટોસ જીત્યા બાદ ડિફેન્સ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. પ્રથમ હાફના પ્રથમ ટર્નના અંત સુધીમાં 19-6ની લીડ મેળવી લીધી હતી.પાવરપ્લે હોવા છતાં, ચેન્નાઈના રામજી કશ્યપ (3.17 મિનિટ) અને અમિત પાટીલ (3.59 મિનિટ) ચાર બોનસ પોઈન્ટ લેવામાં સફળ રહ્યા. આ પછી અમિતને વધુ બે બોનસ મળ્યા.

 

બીજા ટર્નમાં, સુકાની પ્રતીક વેકરે (3.44 મિનિટ) શાનદાર ડિફેન્સ કરીને વોરિયર્સને છ બોનસ પોઈન્ટ આપ્યા હતા. ચેન્નાઈએ ત્રીજી બેચના પ્રજ્વલ કેએચને આઉટ કરીને મેચમાં પ્રથમ વખત લીડ મેળવી હતી. હાફ ટાઈમ સુધી સ્કોર 26-25 ચેન્નાઈની તરફેણમાં હતો.

 

ત્રીજા ટર્નમાં, યોદ્ધાએ ચેન્નાઈના ત્રણ બેચને 56-26ની લીડ લેવા માટે પસંદ કર્યા. ત્યાર બાદ તેણે ટર્નના અંત સુધીમાં 59-26ની લીડ મેળવી હતી. અંતિમ ટર્નમાં, કેપ્ટન વેકરે (2.59 મિનિટ) યોદ્ધાસને વધુ બે બોનસ પોઈન્ટ અપવ્યા હતા. તમામ પ્રયાસો છતાં ચેન્નાઈની ટીમ માત્ર 43-61ના સ્કોર સુધી જ પહોંચી શકી અને આ રીતે તેમની સફર અહીં પૂરી થઈ.

 

અલ્ટીમેટ ખો ખોને અમિત બર્મન દ્વારા ખો ખો ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના સહયોગથી પ્રમોટ કરવામાં આવે છે.

 

ટુર્નામેન્ટ માટે રૂપિયા 2 કરોડની ઈનામી જાહેરાત કરી છે. ટાઇટલ વિજેતાને પ્રતિષ્ઠિત ટ્રોફી સાથે રૂ. 1 કરોડ મળશે, જ્યારે બીજા અને ત્રીજા સ્થાને રહેલી ટીમને અનુક્રમે રૂ. 50 લાખ અને રૂ. 30 લાખ મળશે.

 

TejGujarati