અલ્ટિમેટ ખો ખો: તેલુગુ વોરિયર્સે ગુજરાત જાયન્ટ્સને 23 પોઈન્ટથી હરાવી ફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો, 4 ડિસેમ્બરે ઓડિશા જગરનોટ્સ સાથે ટકરાશે

રમત જગત સમાચાર

 

તેલુગુ વોરિયર્સે શનિવારે શ્રી શિવ છત્રપતિ સ્પોર્ટ્સ કોમ્પ્લેક્સ, મહાલુંગે ખાતે અલ્ટીમેટ ખો ખોની સીઝન ૧ની ક્વોલિફાયર-2 મેચમાં ગુજરાત જાયન્ટ્સને 67-44ના વિશાળ માર્જિનથી હરાવ્યું હતું. હવે 4 સપ્ટેમ્બરે યોજાનારી ટાઈટલ મેચમાં તેઓ ઓડિશા જગરનોટ્સ સામે ટકરાશે.

 

વોરિયર્સે ટોસ જીતીને ડિફેન્સ કરવાનો નિર્ણય કર્યો અને જીત હાંસલ કરી હતી. પ્રથમ ટર્નમાં તેને 37 પોઈન્ટ એકત્રિત કર્યા અને બીજા ટર્નમાં ગુજરાતને માત્ર 21 પોઈન્ટ એકત્રિત કરવા દીધા. લીગ સ્તરે ટેબલ ટોપર હોવા છતાં ગુજરાતની ટીમ આ અંતરને પાર કરી શકી ન હતી અને ટુર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગઈ છે. જોકે હવે તે ત્રીજું સ્થાન મેળવશે અને આ માટે 30 લાખ રૂપિયાનું ઇનામ મળશે.

 

વોરિયર્સની જીતમાં અરુણ ગુંકી (16 પોઈન્ટ)નો સૌથી મોટો ફાળો હતો. આ ઉપરાંત પ્રજ્વલ કેએચ (14 પોઈન્ટ)એ પણ પોતાની ટીમ માટે ખુલ્લા દિલથી શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. ગુજરાત માટે નિલેશ પાટીલે ડિફેન્સમાં 8 જ્યારે અભિનંદન પાટીલે ત્રીજા ટર્નમાં 8 બોનસ પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા.

 

જો કે, તેલુગુ યોદ્ધાસે ટોસ જીતીને પાવરપ્લે થકી ડિફેન્સ કરવાનો નિર્ણય કર્યો અને પ્રથમ હાફના પહેલા ટર્નમાં ગુજરાતે પ્રથમ બેચ 1.45 મિનિટમાં, બીજી બેચ 1.42 અને ત્રીજી બેચને 1.02 મિનિટમાં 24-0થી આઉટ કરી દીધી. એટલું જ નહીં, તેણે આ ટર્નના અંત સુધીમાં ગુજરાતની ચોથી બેચને 2.13 મિનિટમાં આઉટ કરીને 37-0ની સરસાઈ મેળવી લીધી હતી. આ ટર્નથી અરુણ ગુંકીએ 14 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા.

 

જવાબમાં ગુજરાતે પાવરપ્લેથી શરૂઆત કરી હતી. તેમ છતાં, યોદ્ધાસની પ્રથમ બેચમાંથી દીપક માધવ (2.46 મિનિટ) બોનસ લેવામાં સફળ રહ્યો અને સ્કોર 39-8 હતો. ત્યારબાદ યોદ્ધાની બીજી બેચે મેટ પર 2.19 મિનિટ પસાર કરીને ગુજરાતને નિરાશ કર્યું. ત્રીજી બેચને 1.41 મિનિટમાં આઉટ કર્યા બાદ ગુજરાતે પ્રથમ હાફ સુધી સ્કોર 21-39 કરી દીધો હતો. આ ટર્નમાં ગુજરાત માટે નિલેશ પાટીલે પાંચ પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા.

 

બીજા હાફમાં યોદ્ધાઓએ પાવરપ્લેથી શરૂઆત કરી હતી અને 1.31 મિનિટમાં ગુજરાતની પ્રથમ બેચને સંભાળીને 48-21ની લીડ મેળવી હતી. બીજી બેચમાંથી, જોકે, અભિનંદન પાટીલ (4.26 મિનિટ) 8 બોનસ લેવામાં સફળ રહ્યો. ગુજરાત હજુ પણ 25 પોઈન્ટથી પાછળ હતું અને હવે 1.03 મિનિટ બાકી હોવાથી તેઓ બોનસ મેળવી શક્યા નથી. યોદ્ધાએ ત્રીજા ટર્ન સુધી 61-29ની લીડ મેળવી લીધી હતી અને તેમનો વિજય નિશ્ચિત જણાતો હતો.

 

તમામ પ્રયાસો છતાં ગુજરાતની ટીમ પ્રથમ બેચમાંથી ધ્રુવ (2.51 મિનિટ) અને બીજી બેચના દીપક માધવ અને પ્રતિક વકારને ચોથા ટર્નમાં બોનસ લેતા રોકી શક્ય નહિ. આ બંનેએ ગુજરાતની વાપસીની તમામ શક્યતાઓ ખતમ કરી નાખી.

 

અલ્ટીમેટ ખો ખોને અમિત બર્મન દ્વારા ખો ખો ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના સહયોગથી પ્રમોટ કરવામાં આવે છે.

ટુર્નામેન્ટ માટે રૂપિયા 2 કરોડના ઈનામી રકમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ટાઇટલ વિજેતાને પ્રતિષ્ઠિત ટ્રોફી સાથે રૂ. 1 કરોડ મળશે, જ્યારે બીજા અને ત્રીજા સ્થાને રહેલી ટીમને અનુક્રમે રૂ. 50 લાખ અને રૂ. 30 લાખ મળશે.

TejGujarati