મલેશિયામાં આયોજિત રોડ શોમાં મધ્યપ્રદેશના પ્રવાસન સ્થળોનો પ્રચાર

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

પ્રવાસી ભારતીય દિવસ પર વધુ સારી સુવિધાઓ સાથે તમારી સેવામાં હાજર રહીશું- મંત્રી ઉષા ઠાકુર

મલેશિયામાં આયોજિત રોડ શોમાં મધ્યપ્રદેશના પ્રવાસન સ્થળોનો પ્રચાર
મુખ્ય સચિવ શ્રી શુક્લાએ મલેશિયાના નાગરિકોને મધ્યપ્રદેશમાં આમંત્રણ આપ્યું
ગુજરાત, ઓગસ્ટ 2022 – ભારતનું હૃદય ‘મધ્યપ્રદેશ’ ઐતિહાસિક, પુરાતત્વીય, સાંસ્કૃતિક સહિત તમામ બાબતોમાં સુંદર અને સમૃદ્ધ છે. જેમ શરીરમાં હૃદયનું સૌથી વધુ મહત્વ છે, તેવી જ રીતે જો તમારે ભારતની સંસ્કૃતિ અને સંસ્કારોને સમજવા હોય તો તમારે મધ્યપ્રદેશમાં આવવું પડશે. આ વાતો મધ્ય પ્રદેશના પ્રવાસન મંત્રી સુશ્રી ઉષા બાબુ ઠાકુરે મલેશિયાના કુઆલાલંપુરમાં આયોજિત રોડ શોમાં કહી હતી. તે અહીં મલેશિયાના ટ્રાવેલ એજન્ટ્સ, ટૂર ઓપરેટરો, મીડિયા અને અન્ય હિતધારકો સાથે મધ્યપ્રદેશના પ્રવાસન સ્થળો વિશે વાત કરી રહી હતી. કાર્યક્રમમાં મલેશિયા ખાતેના ભારતીય હાઈ કમિશનર શ્રી બીએન રેડ્ડી વિશેષ અતિથિ હતા. પ્રવાસન અને સંસ્કૃતિના અગ્ર સચિવ અને મધ્યપ્રદેશ પ્રવાસન બોર્ડના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર શ્રી શિવ શેખર શુક્લા પણ ખાસ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. શ્રી શુક્લાએ રાજ્યના પ્રાકૃતિક સૌંદર્ય, ખાસ કરીને આકર્ષક પાણીની રચનાઓ, ડેમ પર થતી વિવિધ રોમાંચક પ્રવૃત્તિઓ વિશે માહિતી આપી હતી. તેમણે કહ્યું કે પ્રવાસી ભારતીય દિવસ 2023નું આયોજન દેશના સૌથી સ્વચ્છ શહેર ઈન્દોરમાં કરવામાં આવી રહ્યું છે. કાર્યક્રમ લકી ડ્રો સાથે સમાપ્ત થયો, જેમાં વિજેતાઓને ઇનામ તરીકે મધ્યપ્રદેશની મુલાકાત લેવા માટે 4 દિવસ અને 3 રાતનું પેકેજ આપવામાં આવ્યું હતું.

બૌદ્ધ સર્કિટ, ઓમકાર સર્કિટનો પ્રચાર

મંત્રી સુશ્રી ઠાકુરે વધુમાં જણાવ્યું કે, આ વખતે મધ્યપ્રદેશને 9મી જાન્યુઆરીએ પ્રવાસી ભારતીય દિવસનું આયોજન કરવાનું સૌભાગ્ય પ્રાપ્ત થયું છે. આમાં મલેશિયાની વિશેષ ભાગીદારીની અપેક્ષા રાખવામાં આવશે. કારણ કે, મલેશિયા હંમેશા ભારતની મિત્રતા માટે તૈયાર છે. અહીં રહેતા આપણા પ્રવાસી ભારતીયોની લાગણી પણ તેનાતેના મૂળ સાથે છે. અમારો વિભાગ (પર્યટન વિભાગ) ઇવેન્ટની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે. રજીસ્ટ્રેશન 2જી ઓક્ટોબરથી શરૂ થશે. અમે બુદ્ધ સર્કિટ, ઓમકાર સર્કિટનું પેકેજ બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ. અમે શક્તિપીઠ સર્કિટ અને ત્રણ યુનેસ્કો હેરિટેજ સાઇટ્સની સર્કિટ પણ બનાવી શકીએ છીએ. અમે તમને વધુ સેવા, સુરક્ષા અને વ્યવસ્થાનું વચન આપીએ છીએ. આ વર્ષનો પ્રવાસી ભારતીય સમારોહ સફળતાના શિખરે પહોંચ્યો, જે તમારી મદદ વિના થઈ શકે તેમ નથી. અમે તમારા લોકોને દરેક બાબતમાં રાહત અને સગવડ આપવાનો પ્રયત્ન કરીશું. તમે લોકોએ પણ સંપૂર્ણ ક્ષમતા સાથે મધ્યપ્રદેશની મુલાકાત લેવા માટે તમારા નાગરિકોને પ્રેરિત કરો.

મલેશિયાના ડેપ્યુટી ટુરિઝમ સાથે મુલાકાત કરી

રોડ શો પહેલા માનનીય મંત્રી સુશ્રી ઠાકુરે મલેશિયાના પર્યટન, કલા અને સંસ્કૃતિના નાયબ મંત્રી દાતુક સેરી એડમન્ડ કુમાર રામનાઈડુને પુત્રજયામાં મળ્યા હતા. ખાસ કરીને પર્યટન ક્ષેત્રે બંને વચ્ચેના પરસ્પર સંબંધોને વધુ મજબૂત કરવા માટે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. મંત્રીઓએ પ્રવાસી સંબંધો, સાંસ્કૃતિક આદાનપ્રદાન, ભૌગોલિક નિકટતા અને ડાયરેક્ટ ફ્લાઈટ કનેક્ટિવિટીને ધ્યાનમાં રાખીને બંને દેશો વચ્ચે પ્રવાસન વિનિમયની અપાર સંભાવનાઓ વિશે વિસ્તૃત વાત કરી હતી. મંત્રીએ વિદ્યાર્થીઓ અને શિક્ષકો સાથે વાર્તાલાપ કરવા કુઆલાલંપુરમાં ગ્લોબલ ઈન્ડિયન ઈન્ટરનેશનલ સ્કૂલ (GIIS)ની પણ મુલાકાત લીધી હતી.

TejGujarati