મોરારી બાપુએ તલગાજરડામાં દેશના સ્વતંત્રતા દિવસની ઉજવણી કરી

સમાચાર

 

 

— જાણીતા કથાકાર પૂજ્ય બાપુએ કહ્યું કે રાષ્ટ્રધ્વજ આપણને બધાને એક કરે છે અને દેશની વિવિધતામાં એકતાનું પ્રતીક છે

 

મહુવા :

 

ભાવનગરના મહુવા તાલુકાના તલગાજરડા ગામની પ્રાથમિક શાળામાં સોમવારે રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવીને પ્રસિદ્ધ કથાકાર પૂજ્ય મોરારી બાપુ દેશના સ્વતંત્રતા દિવસની ઉજવણીમાં રાષ્ટ્ર સાથે જોડાયા હતા.

 

મોરારી બાપુએ ભારતની આઝાદીના 75 વર્ષ પૂર્ણ થવાના પ્રસંગે શાળામાં ત્રિરંગો ફરકાવ્યો હતો. તલગાજરડા ગામના મુખ્ય વડા, શાળાના આચાર્ય, શિક્ષકો અને સેંકડોની સંખ્યામાં વિદ્યાર્થીઓએ પણ દેશભક્તિના ઉત્સાહ સાથે ઉજવણીમાં ભાગ લીધો હતો. મોરારી બાપુએ આઝાદીના આ સીમાચિહ્નરૂપ પ્રસંગની ઉજવણી કરવા માટે અન્ય સહભાગીઓ સાથે ઉત્સાહપૂર્વક રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવ્યો હતો.

 

મોરારી બાપુએ તાજેતરમાં દેશવાસીઓને ‘હર ઘર તિરંગા’ અભિયાનમાં ભાગ લેવા અપીલ કરી હતી. આ અભિયાન આઝાદીના 75 વર્ષ પૂર્ણ થવાને ધ્યાનમાં રાખીને શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું અને 13 થી 15 ઓગસ્ટ દરમિયાન દેશવાસીઓને તેમના ઘરે રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવવા માટે રેલી કાઢવામાં આવી હતી. મોરારી બાપુએ તેમની 901મી કથા ‘આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ’ અભિયાનને સમર્પિત કરી છે, જે આઝાદીના 75માં વર્ષની ઉજવણીના ભાગરૂપે શરૂ કરવામાં આવ્યું છે.

 

મોરારી બાપુ લગભગ ત્રણ દાયકાથી સ્વતંત્રતા દિવસ નિમિત્તે રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવે છે. મોરારી બાપુની તમામ કથાઓમાં રાષ્ટ્રધ્વજનું આગવું સ્થાન રહ્યું છે. કથાનું સ્થાન ભલે ગમે તે હોય, એક તરફ સનાતન ધર્મનો ધ્વજ અને બીજી તરફ રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવવામાં આવે છે. તદુપરાંત, જો પ્રજાસત્તાક દિવસ અથવા સ્વતંત્રતા દિવસ કથાઓ સાથે સુસંગત હોય, તો મોરારી બાપુ પ્રવચન શરૂ કરતા પહેલાના દિવસે ધ્વજ ફરકાવે છે. મોરારી બાપુ કહે છે કે ત્રિરંગાનું ગૌરવવંતુ સ્થાન શ્રોતાઓ તેમજ ભારતમાં અથવા વિદેશમાં રહેતા ભારતીયોને પ્રેરણા આપવાનું છે.

 

 

TejGujarati