લેબ ગ્રોન ડાયમંડ એન્ડ જ્વેલરી એક્ઝિબિશન “LDJS 2022” ની 2જી આવૃત્તિ 5 થી 8 ઓગસ્ટ સુધી એક વિશાળ સફળતા સાથે સમાપ્ત થઈ.

બિઝનેસ સમાચાર

 

 

 

Ø ચાર દિવસીય પ્રદર્શનમાં ભારત અને વિશ્વભરમાંથી 25,000 થી વધુ ખરીદદારો અને મુલાકાતીઓએ ભાગ લીધો*

 

Ø કુલ રૂ. 5,000 કરોડની લેબમાં ઉગાડવામાં આવેલા ડાયમંડ અને જ્વેલરી ખરીદવામાં આવી હતી. આમાં ભારતીય LGD ઉત્પાદકો પ્રદર્શનમાંથી વિશ્વભરના ખરીદદારો દ્વારા

 

એક્સ્પો

 

રાષ્ટ્રીય,  ઓગસ્ટ, 2022: LDJS ની બીજી આવૃત્તિ મોટી સફળતા સાથે પૂર્ણ થઈ. આ ચાર દિવસીય એક્સ્પો જોવા માટે 25,000 થી વધુ મુલાકાતીઓ આવ્યા હતા. ભારતીય LGDJ ઉત્પાદકો તરફથી 5,000 કરોડ જેઓ ભારત અને વિશ્વભરના ખરીદદારો પાસેથી એક્સ્પોમાં તેમના ઉત્પાદનોનું પ્રદર્શન કરવા આવ્યા હતા. લેબમાં ઉગાડેલા હીરા અને જ્વેલરી ખરીદો જેની કિંમત રૂ. આ એક્સ્પોમાં જ 700 કરોડની ખાતરીપૂર્વકની ઓર્ડર બુકના વેચાણને અંતિમ સ્વરૂપ આપવામાં આવ્યું હતું અને તેના પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા. આમાંના મોટાભાગના ખરીદદારો સમગ્ર દક્ષિણ ભારત અને લંડન અને થાઈલેન્ડના હતા. આ ઈવેન્ટ જિયો કન્વેન્શન સેન્ટર, BKC, મુંબઈ ખાતે સફળતાપૂર્વક યોજાઈ હતી

 

લગભગ રૂ. 4300 કરોડની ખરીદીની પણ મૌખિક રીતે પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે અને તે 3-4 દિવસમાં કાગળ પર સહી કરવાની પ્રક્રિયામાં છે. આ માટે મોટાભાગના ખરીદદારો સિંગાપોર, હોંગકોંગ, મધ્ય પૂર્વ, દિલ્હી અને એનસીઆરના હતા. ઉપરોક્ત કુલ સંખ્યામાંથી, સૌથી મોટો સોદો બાંદેરી લેબ ગ્રોન ડાયમંડ્સ દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો અને તેમને મધ્ય પૂર્વના ખરીદદારો પાસેથી મોટા ઓર્ડર મળ્યા હતા.

 

 

 

તેનું ઉદઘાટન 5મી ઓગસ્ટે ખૂબ જ ધામધૂમથી કરવામાં આવ્યું હતું. “લેબ-ગ્રોન ડાયમંડ્સ એન્ડ જ્વેલરી પ્રમોશન કાઉન્સિલ (LGDJPC) “LDJS 2022” એ ભારતીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય જ્વેલર્સ માટે ભારતનું સૌથી મોટું લેબ ગ્રોન ડાયમન્ડ્સ અને જ્વેલરી એક્ઝિબિશન છે.

 

 

 

5000 ચોરસ મીટરથી વધુમાં આયોજિત, LDJS 2022 માં 100 થી વધુ પ્રદર્શકો ખરીદદારો અને મુલાકાતીઓ માટે તેમની વિવિધ શ્રેણીના હીરા અને ઝવેરાતનું પ્રદર્શન કરતા જોવા મળ્યા હતા. 9 દેશોએ ભાગ લીધો હતો અને 12 ઇન્ટરેક્ટિવ ટ્રેડ સેશન અને 12 ફેશન શો યોજાયા હતા. મોડેલોએ રેમ્પ પર વોક કર્યું અને દેશ અને વિદેશના વિવિધ ઉત્પાદકો અને પ્રદર્શકો તરફથી LGDJS ની શ્રેણી પ્રદર્શિત કરી.

 

 

 

LDJS 2022 ભારત ડાયમંડ બોર્સ, સુરત ડાયમંડ બોર્સ, મુંબઈ ડાયમંડ મર્ચન્ટ્સ એસોસિએશન, ધ લેબ – ગ્રોન ડાયમંડ એસોસિએશન – સુરત; અને હીરા ઝવેરાત (HZ) ઇન્ટરનેશનલ દ્વારા સપોર્ટેડ છે.

 

આ પ્રસંગે બોલતા શ્રી શશીકાંત દલીચંદ શાહ, ચેરપર્સન, લેબ ગ્રોન ડાયમંડ અને જ્વેલરી પ્રમોશન કાઉન્સિલે જણાવ્યું હતું કે, “અમે આ જબરદસ્ત પ્રતિસાદથી ખૂબ જ આનંદિત છીએ આ આવૃત્તિ. ખરીદદારો અને મુલાકાતીઓ એલજીડીની આટલી વિશાળ શ્રેણીનું ઉત્પાદન કરીને આનંદિત થયા હતા ભારતમાંથી પસંદ કરવા માટે. અમારા દ્વારા આયોજિત વિવિધ ઇન્ટરેક્ટિવ સત્રોએ પણ ઊંડી સમજ આપી હતી ખરીદદારો માટે”

 

રાજેશ બજાજે, લેબ ગ્રોન ડાયમંડ એન્ડ જ્વેલરી પ્રમોશન કાઉન્સિલના કન્વીનરએ જણાવ્યું હતું કે, “તે માત્ર કાઉન્સિલ માટે જ નહીં પરંતુ ભારતના સમગ્ર LGDJ માર્કેટ માટે એક સ્વપ્ન સાકાર થયું છે. આ પ્રતિસાદ કાઉન્સિલને અમારી આગામી આવૃત્તિઓમાં વધુ સારું કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરશે. હકીકતમાં આજે અંતિમ દિવસે, અમારી પાસે આવા અડધાથી વધુ પ્રદર્શકો હતા જેમણે આગામી આવૃત્તિ માટે તેમની સહભાગિતાની પુષ્ટિ કરી હતી અને અમને વહેલી તકે તેનું આયોજન કરવા વિનંતી કરી હતી.”

TejGujarati