દિલ્હી ખાતે સાંસદ ડૉ. કીરીટભાઇ સોલંકીની પ્રખ્યાત ગાયિકા અભિનેત્રી સલમા આગાએ મુલાકાત કરી

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત રાજનીતિ લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

દિલ્હી ખાતે સાંસદ ડૉ. કીરીટભાઇ સોલંકીની પ્રખ્યાત ગાયિકા અભિનેત્રી સલમા આગાએ મુલાકાત કરી

દિલ્હી: અમદાવાદ પશ્ચિમના લોકપ્રિય પ્રભાવશાળી સાંસદ ડોક્ટર કીરીટભાઇ પ્રેમજીભાઈ સોલંકીએ રાજકીય આગેવાનોની સાથોસાથ સમાજના વિવિધ ક્ષેત્રોમાં રહેલા નામાંકિત લોકો સાથે વ્યક્તિ ગત સંબંધ તેમની પ્રજાલક્ષી કાર્યો થકી કેળવ્યા છે.જે નિર્વિવાદ છે સાંસદ ડોક્ટર કીરીટભાઇ સોલંકીના ૧૪, જનપથ, નવી દિલ્હી ખાતેના નિવાસસ્થાને જાણીતી ગાયિકા અભિનેત્રી સલમા આગાએ શુભેચ્છા મુલાકાત લઈને જાહેર જીવનમાં સાંસદ કીરીટભાઇ સોલંકીને પ્રજા વિકાસ લક્ષી કામગીરી કરવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.

સલમા આગાના જીવન ઝરમર ઉપર નજર કરીએ તો શ્રીમતી સલમા આગાનો જન્મ 25 ઓક્ટોબર 1956 ના રોજ થયો હતો. તેણીની એક બ્રિટિશ ગાયિકા અને અભિનેત્રી છે જેણે 1980 અને 1990 ના દાયકાની શરૂઆતમાં પાકિસ્તાની અને ભારતીય ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. તેણીનો જન્મ કરાચીમાં થયો હતો અને તેનો ઉછેર લંડનમાં થયો હતો, જ્યાં તેણીને ભારતીય નિર્દેશકો તરફથી ઘણી ફિલ્મોની ઓફર મળી હતી. જેના ભાગરૂપે તેણીની પ્રથમ ફિલ્મ રોમાંસ નિકાહ (1982) હતી, જેમાં તેણીએ મહિલા લીડ તરીકે અભિનય કર્યો હતો અને તેણે પોતે પણ ફિલ્મના ઘણા ગીતો ગાયા હતા. તેણીને તે વર્ષે ફિલ્મફેર પુરસ્કારો માટે બેસ્ટ એક્ટ્રેસ કેટેગરી અને બેસ્ટ ફીમેલ પ્લેબેક સિંગર કેટેગરીમાં નામાંકિત કરવામાં આવી હતી. તેણીના ગાયન માટે જ તેણીએ ફિલ્મફેર શ્રેષ્ઠ મહિલા પ્લેબેક એવોર્ડ જીત્યો હતો. તેણી મિથુન ચક્રવર્તી વિરુદ્ધ કસમ પેડા કરને વાલે કી (1984) માં તેણીની ભૂમિકા માટે અને તે જ ફિલ્મના તેણીના ગીત “કમ ક્લોઝર” માટે પણ જાણીતી છે.

TejGujarati