પેન્સિલનો રથ બનાવી મહંતને અર્પણ કરી કૌમી એકતાનો સંદેશ

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ધાર્મિક ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

અમદાવાદ
સંજીવ રાજપૂત સાથે હનીફ શેખ

પેન્સિલનો રથ બનાવી મહંતને અર્પણ કરી કૌમી એકતાનો સંદેશ

અમદાવાદ શહેરમાં 145મી રથયાત્રાના પર્વની ઉજવણી થવા જઈ રહી છે ત્યારે હિન્દૂ હોય કે મુસ્લિમ સર્વ ધર્મના લોકો રથયાત્રાના ભક્તિમય વાતાવરણમાં આ પર્વને હતશોઉલ્લાસથી મનાવવા મગ્ન બન્યા છે ત્યારે ઠેર ઠેર કૌમી એકતાના અનેરા દર્શન થતા જોવા મળી રહ્યા છે ત્યારે ભગવાન જગન્નાથની ૧૪૫મી રથ યાત્રા નિમિત્તે અમદાવાદના જુહાપુરાના આર્ટ માસ્ટર ઇન્ડિયાના સલીમ શેખ દ્વારા પેન્સિલના ત્રણ રથ બનાવીને જગન્નાથ મંદિર ખાતે મહંતશ્રીને ભેટ આપવામાં આવી હતી અને કૌમી એકતાનો સંદેશ પાઠવ્યો હતો તો મંદિરના મહંત દિલિપદાસ મહારાજે પણ આશીર્વાદ આપી આર્ટિસ્ટ સલીમ શેખને વધાવી લીધા હતા. મંદિર ખાતે હિન્દૂ મુસ્લિમ એકતાનું સૌંદર્ય જળ હળી ઉઠ્યું હતું ને સલીમ શેખ દ્વારા પણ જ્યારે અલગ અલગ આંગળીઓ એક સાથે રહી મુઠ્ઠી બને તો તાકાત બને છે તેમજ હિન્દૂ મુસ્લિમો એ સાથે રહી દેશની તાકાત બનવું જોઈએ જણાવ્યું હતું.

બાઈટ: સલીમ શેખ

TejGujarati