સિંગર શૈલ ઓસવાલનું લેટેસ્ટ સિંગલ ‘મન બાવરા’ સમીક્ષા ઓસવાલ દ્વારા ડિરેક્ટ કરવામાં આવ્યું હતું, આ ગીતમાં આયરા દ્વિવેદી પણ જોવા મળશે

મનોરંજન

 

 

સિંગર શૈલ ઓસવાલે અત્યાર સુધી ઘણા લોકપ્રિય હિટ ગીતો આપ્યા છે. તેમાં સોનીયે હિરીયે, ઝિંદગી, ગલ્લા તેરી, તેરે નાલ, નચલે સોનીયે તુ, પહેલા નશા પ્યાર કા, શામ-ઓ-સહર તેરી યાદ, કોકા જેવા ગીતોનો સમાવેશ થાય છે. હવે શૈલ ઓસવાલ તેના લેટેસ્ટ હાર્ટ-ટચિંગ ગીત મન બાવરા સાથે તૈયાર છે. આ ગીતના ટીઝરને અત્યાર સુધીમાં યુટ્યુબ પર 5 મિલિયન વ્યુઝને પાર કરી ચુક્યા છે.

 

શૈલના આ ગીતને તેની પત્ની સમિક્ષા ઓસવાલે ક્યૂરેટ કર્યું છે. આ સાથે, તેમણે આ ગીતના ફિલ્માંકન દરમિયાન, ગીતની કલ્પનાથી લઈને તેના નિર્માણ અને નિર્દેશન સુધીની ઘણી ભૂમિકાઓ ભજવી હતી, જે તેમણે તેમના SAO નિર્માણ હેઠળ કરી હતી.

 

ફિરોઝ એ ખાન દ્વારા કોરિયોગ્રાફી સાથે રશીદ ખાન દ્વારા રચિત અને લખાયેલ, ‘મન બાવરા’ શૈલ ઓસ્વાલ અને આયરા દ્વિવેદીની હૃદયસ્પર્શી વાર્તાને ટ્રેસ કરે છે, જેઓ કેટલાક અણધાર્યા સંજોગોમાં ફાટી જાય છે.

 

ગીત વિશે વાત કરતા શૈલ ઓસ્વાલ કહે છે, “જ્યારે જીવન અને પ્રેમ વિશેના ગીતોની વાત આવે છે, ત્યારે અમારી પાસે ઘણી વખત પીડાદાયક બ્રેકઅપની વાર્તાઓ હોય છે, પરંતુ ‘મન બાવરા’માં પ્રેમીઓના વિદાયની સામાન્ય વાત છે. મ્યુઝિક વિડિયો તમને અંત સુધી આકર્ષિત રાખે છે.” તેણે વધુમાં ઉમેર્યું, “ટ્રેકમાં સુંદર મેલોડી છે અને તે ભાવનાપૂર્ણ છે. મને ખાતરી છે કે દર્શકોને તે ગમશે.”

 

આ અંગે નિર્માતા-નિર્દેશક સમિક્ષા ઓસ્વાલે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, “મને આનંદ છે કે ગીતકાર, સંગીતકાર રાશિદ ખાને મારા વિચારોને સુંદર રીતે રજૂ કર્યા છે અને આ હૃદયસ્પર્શી ધૂનને આત્માપૂર્ણ સંગીત આપ્યું છે. ‘મન બાવરા’ એ પ્રેમ અને જીવન વિશેનું ગીત છે… સંદેશ એ છે કે જ્યારે જીવન તમને પડકારો સાથે રજૂ કરે છે અને તમારું હૃદય પીડાથી ભરેલું હોય છે, ત્યારે માત્ર આશા અને સકારાત્મકતાનું કિરણ તમને આગળ ધપાવશે. જીવવાની આશા આપે છે. ”

 

આગળ વાત કરતાં તે કહે છે, “એક દિગ્દર્શક અને નિર્માતા તરીકે, મેં ઘણા પડકારોનો સામનો કર્યો, ખાસ કરીને લદ્દાખ જેવા લોકેશનમાં શૂટિંગ કરતી વખતે. તમે કાસ્ટ અને ક્રૂ માટે સંપૂર્ણપણે જવાબદાર અનુભવો છો, પરંતુ મારી પાસે ખૂબ જ સહાયક DOP ઓવૈસ ખાન અને જાણીતા કોરિયોગ્રાફર ફિરોઝ એ ખાન હતા, જેમણે પ્રક્રિયાને સરળ અને આનંદપ્રદ બનાવી હતી.

 

અભિનેત્રી આયરા દ્વિવેદી કહે છે, “શૈલ અને સમિક્ષા ઓસવાલ સાથે આ ગીત શૂટ કરવાનો આનંદ હતો. લદ્દાખ જેવા સ્થળે શૂટિંગ કરતી વખતે, યોગ્ય સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે કારણ કે લોકો બીમાર પડે છે અને ઓક્સિજનની અછતને કારણે ચક્કર આવે છે, પરંતુ તેઓએ મારી સંપૂર્ણ કાળજી લીધી અને શૂટિંગ માટે 24 કલાક માટે એમ્બ્યુલન્સ અને ડૉક્ટરોને મોકલ્યા. સ્ટેન્ડબાય પર રાખવામાં આવ્યા.”

 

ઘણા બ્લોકબસ્ટર ગીતો પછી, જે બધાએ લાખો વ્યુઝ મેળવ્યા છે, શૈલ ઓસવાલ ની સમીક્ષા ઓસ્વાલ દ્વારા દિગ્દર્શિત ‘મન બાવરા’ હવે શૈલ ઓસ છે.

 

TejGujarati