આંતરરાષ્ટ્રીય કુટુંબ દિવસનીતમને ઘણા બધા પ્રેમ અને ખુશીની શુભેચ્છા પાઠવું છું

આંતરરાષ્ટ્રીય કલા સાહિત્ય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

આંતરરાષ્ટ્રીય કુટુંબ દિવસની
તમને ઘણા બધા પ્રેમ અને ખુશીની શુભેચ્છા પાઠવું છું, એકબીજાને સાથે રહો અને રાખો, કારણ કે જ્યારે દુનિયા તૂટી રહી હોય ત્યારે પણ તમારી પાસે તમારા પર વિશ્વાસ રાખનારો તમારો પરિવાર છે.- સ્વપ્નીલ આચાર્ય

યુએન જનરલ એસેમ્બલી દ્વારા 1993 માં આંતરરાષ્ટ્રીય કુટુંબ દિવસની સ્થાપના કરવામાં આવી હતી. તે દર વર્ષે 15મી મેના રોજ મનાવવામાં આવે છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય કુટુંબ દિવસ પરિવારોને લગતી સમસ્યાઓ વિશે જાગૃતિ લાવવાનો પ્રયાસ કરે છે. આમાં સામાજિક, આર્થિક અને વસ્તી વિષયક મુદ્દાઓનો સમાવેશ થાય છે. આ દિવસનો હેતુ પરિવારોને સ્વ-ટકાઉ બનવા માટે જરૂરી સંસાધનો અને જ્ઞાન પ્રદાન કરવાનો છે. તે દેશોને આ સંસાધનો અને તકો પ્રદાન કરવા પ્રોત્સાહિત કરે છે કારણ કે તે પરિવારને સમાજના અભિન્ન અંગ તરીકે જુએ છે.

આંગણામાં જ્યાં ખુશી ફેલાય છે, પેઢીનો તફાવત સગા-સંબંધી સંવાદિતાને નકારી કાઢે છે. ગમ પણ અહીં આવે છે અને ખોવાઈ જાય છે. દરેક પરિસ્થિતિમાં ટકી રહેવા માટે પરિવાર જ એકમાત્ર સહારો છે. તે જીવનનો પાયાનો પથ્થર છે. તે તમામ ઉંમરના લોકો માટે વિશ્વનું સૌથી સુરક્ષિત સ્થળ પણ છે. બાળકો હોય કે વૃદ્ધ, તેમને પરિવારના ઘરમાં જ જરૂરી સહયોગ મળે છે. સંયુક્ત પરિવારોમાં પ્રેમની રોગપ્રતિકારક શક્તિ સૌથી વધુ હોય છે.

આ વર્ષની થીમ, “કુટુંબ અને શહેરીકરણ”, ટકાઉ, કુટુંબ-મૈત્રીપૂર્ણ શહેરી નીતિઓના મહત્વ પર જાગૃતિ લાવવાનો હેતુ છે.

TejGujarati