પંડિત દીનદયાલ એનર્જી યુનિવર્સિટી (PDEU)
ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ 10 વર્ષની વર્ષગાંઠની ઉજવણી

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ટેક્નોલોજી ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

તારીખ- 28મી એપ્રિલ 2022


28 એપ્રિલ, 2022ના રોજ, પંડિત દીનદયાલ એનર્જી યુનિવર્સિટીના કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ વિભાગે તેની 10મી વર્ષગાંઠની ઉજવણી વિભાગીય દિવસની ઉજવણી કરીને કરી હતી.


2011 ના વર્ગના સ્નાતકોએ વર્તમાન વિદ્યાર્થીઓ સાથે વિભાગમાં તેમના અનુભવો વિશે વાત કરી, જે પછી ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓના જોડાણ કાર્યક્રમ દ્વારા અનુસરવામાં આવ્યો જેમાં તેઓએ વર્તમાન બેચને ઉદ્યોગસાહસિક પ્રોજેક્ટ્સને આગળ ધપાવવા માટે પ્રેરણા આપી. શ્રી વર્ધન રાઠી, શ્રી રોહન ચોક્સી, શ્રી નકુલ અને કુ. રચના પરીખ એ કાર્યક્રમમાં હાજરી આપનાર ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓ છે.


ઇવેન્ટની શરૂઆત IIChE સ્ટુડન્ટ ચેપ્ટર PDEU દ્વારા આયોજિત ક્વિઝ કોમ્પિટિશન “CHEMFUGE 4.0” સાથે થઈ હતી, જેમાં કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ વિભાગના વિદ્યાર્થીઓએ ભાગ લીધો હતો અને તેમને ઇનામ આપવામાં આવ્યા હતા. પ્રોફેસર વિશ્વાસ પનાગરકર (ICT, મુંબઈ ખાતે કેમિકલ એન્જિનિયરિંગના એચઓડી) અને ડૉ. અનુરાગ ગુપ્તા (PDEU ના વરિષ્ઠ માર્ગદર્શક) દ્વારા માર્ગદર્શનના મહત્વ અને શિક્ષણના મુખ્ય પાસાઓની ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. શ્રી શનિ પંડ્યા (CEO, ઇમેજિન પાવર ટ્રી લિમિટેડ) એ વિદ્યાર્થીઓ સાથે તેમની ઉદ્યોગ સાહસિક યાત્રા વિશે વાત કરી અને તેમને પ્રેરણા આપી. PDEU ના કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ વિભાગના પ્રોફેસર પ્રવિણ કોડગીરે વિભાગના ઇતિહાસ વિશે ચર્ચા કરી હતી.


આ કાર્યક્રમને આગળ ડો. સ્વપ્નિલ ધારાસકર (એચઓડી, કેમિકલ એન્જિનિયરિંગ વિભાગ), પ્રો. સુની ખન્ના (ડિરેક્ટર, એસઓટી), પ્રો. આર.કે. વિજ (ડિરેક્ટર, એસપીટી) અને ડૉ. અનિર્બિડ સિરકાર (ડીન, આર એન્ડ ડી વિભાગ, પીડીઇયુ) દ્વારા સંબોધિત કરવામાં આવ્યા હતા. . તમામ મહાનુભાવોના મુખ્ય વક્તવ્ય પછી, કાર્યક્રમ પછી શૈક્ષણિક, અભ્યાસેતર પ્રવૃત્તિઓ, રમતગમત અને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓમાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કરનાર વિદ્યાર્થીનું સન્માન સમારોહ યોજાયો હતો.

TejGujarati