હિરો મોટોકોર્પ અને ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશનએ દેશનું વીજળીકરણ કરવા માટે હાથ મિલાવ્યા સ્માર્ટ અને કનેક્ટેડ લાર્જ સ્કેલ ઇવી-ચાર્જીંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર માટે સહયોગ સાધશે

બિઝનેસ

 

નવી દિલ્હી, 23 ફેબ્રુઆરી, 2022

 

“હિરો મોટોકોર્પ ઉદ્યોગને આગળ ધપાવવામાં અને ભવિષ્યમાં અગ્રેસર રહેવા માટે હંમેશા આગળ પડતી રહી છે. ફરી એકવાર, ઓટોમોટીવ અને મોબિલીટી ક્ષેત્રો વિકસવા માટે સજ્જ હોવાથી અમે લોકો આ વિકાસને આગળ ધપાવવા માટે વ્યૂહાત્મક પગલાંઓ લઇ રહ્યા છે. ઓર્ગેનિક અને ઇનઓર્ગેનિક બિઝનેસ વિસ્તરણ તરફે, અમે ઉભરતા મોબિલીટી પ્રવાહોની વૃદ્ધિને આગળ ધપાવવા માટે સજ્જ છીએ.

“હિરો મોટોકોર્પ વ્યવસ્થામાં ટકાઉતા વૃદ્ધિના મહત્ત્વના સ્તંભ છે. હવે અમારા વિઝન “મોબિલીટીનું ભવિષ્ય બનો” સાથે, અમે આક્રમક રીતે ટેકનોલોજીઓ અને સોલ્યુશન્સ તરફેના પ્રયત્નોને વધુ આગોતરા બનાવી રહ્યા છીએ જે દરેક વ્યક્તિઓ, સમાજ અને ઉદ્યોગોને પૃથ્વીના પર્યાવરણીય ટાર્ગેટ તરફે યોગદાન આપશે.

“વિકસતી વૈશ્વિક કક્ષાની અને ટેકનોલોજી આધારિત ટકાઉ ઉભરતા મોબિલીટી સોલ્યુશન્સ ઉપરાંત, અમે મજબૂત ઇવી વ્યવસ્થા ઊભુ કરવા તરફે નોંધપાત્ર પ્રયત્નો પણ કરી રહ્યા છીએ અને ગ્રાહકોને અત્યંત એડવાન્સ્ડ સેવાઓ પૂરી પાડી રહ્યા છીએ. બીપીસીએલ સાથેની ભાગીદારી, કે જે પહેલેથી જ ગ્રાહક ઉર્જા સોલ્યુશન્સમાં પહેલેથી અગ્રેસર છે, જે ઇવી સેગમેન્ટ અને ગ્રાહકો એમ બન્ને માટે લાભકારક રહેશે. આ સહયોગ મિલ્કત ફાળવણી અનેભવિષ્યમાં વિસ્તરણ માટેની તકોને ખોલશે.”

ડૉ. પવન મુંજાલ

ચેરમેન અને સીઇઓ, હિરો મોટોકોર્પ

““ભારત પેટ્રોલિયમ ઉર્જા ક્ષેત્રે ગ્રાહકોને નવીન ગતિશીલતા સંબંધિત ઉકેલો પ્રદાન કરવામાં અગ્રેસર છે. અમારા પ્યોર ફોર સ્યોર ગ્રાહક વચનને સદીના અંતે લોન્ચ કરેલ ગ્રાહક વિશ્વાસ અને વેચાણના સ્થળે પારદર્શિતામાં સંપૂર્ણ નવો દાખલો લાવ્યો છે અને અમારા વિસ્તૃત ડિજિટલ સ્વીકારે સગવડતા અને વૈયક્તિકરણમાં નવા પરિમાણો ઉમેર્યા છે જેનાથી અમારી ગ્રાહક જોડાણ પ્રક્રિયાઓને સમૃદ્ધ બનાવી છે.

જેમ જેમ આપણે ઉર્જા સંક્રમણના ઉત્તેજક તબક્કામાં પ્રવેશીએ છીએ તેમ, બીપીસીએલ દેશમાં સ્વચ્છ ઊર્જાના પ્રસારને વેગ આપવા માટે મોખરે રહેવાનું ચાલુ રાખશે અને સમગ્ર દેશમાં 7000 એનર્જી સ્ટેશનોનું નેટવર્ક બનાવશે જેમાં ઇવી ચાર્જિંગ અમારા પ્રયાસનું નેતૃત્વ કરશે.

ભારતની વ્યક્તિગત ગતિશીલતા મુખ્યત્વે ટુ-વ્હીલર્સ દ્વારા આગળ ધપાવવામાં આવે છે જે અમારા મૂલ્યવાન ગ્રાહક આધારનો સૌથી મોટો હિસ્સો બનાવે છે અને ટુ-વ્હીલર સેગમેન્ટ ઇલેક્ટ્રીક ટુ વ્હીલરનો પ્રારંભિક અપનાવનાર છે. હિરો મોટોકોર્પ સાથેનું અમારું જોડાણ, ટુ-વ્હીલર ઉદ્યોગમાં વૈશ્વિક અગ્રણી અને નવીનતા માટેના ઉત્કૃષ્ટ વલણ સાથે, તેથી અમારા એનર્જી સ્ટેશનો અને અમારા ગ્રાહકો માટે શ્રેષ્ઠ-ઇન-ક્લાસ ઇવી ચાર્જિંગ સોલ્યુશન્સના યુગમાં અને ઇવી સેક્ટરમાં નવીન સોલ્યુશન્સનું રોમાંચક ભવિષ્ય પ્રવેશવા તરફનું એક અત્યંત વ્યૂહાત્મક પગલું છે.”

અરુણ કુમાર સિંહ

ચેરમેન અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર, ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિ.

ભારતને વિદ્યુતીકરણ કરવા માટે તૈયાર થયેલા વિકાસમાં, હિરો મોટોકોર્પ, મોટરસાયકલ અને સ્કૂટર્સની વિશ્વની સૌથી મોટી ઉત્પાદક, અને ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિમિટેડ (BPCL), એક ‘મહારત્ન’ અને ફોર્ચ્યુન ગ્લોબલ 500 કંપનીએ બે માટે ચાર્જિંગ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સ્થાપિત કરવા માટે સહયોગ કર્યો છે. – સમગ્ર દેશમાં પૈડાવાળા ઇલેક્ટ્રિક વાહનો (EVs).

“ગતિશીલતાનું ભવિષ્ય બનો”ના તેના વિઝન સાથે અને ઇવીના વિકાસને આગળ ધપાવવાના તેના ઉદ્દેશ્ય સાથે, હિરો મોટોકોર્પ સમગ્ર દેશમાં ચાર્જિંગ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેટ કરવા માટે અગ્રણી જાહેર ક્ષેત્રના અન્ડરટેકિંગ (PSU) સાથે જોડાણ કરનાર પ્રથમ ઓટોમોટિવ ઓઇએમ બની ગયું છે.

ભારત પેટ્રોલિયમ, ટકાઉ વૃદ્ધિ માટે નવા બિઝનેસ સેગમેન્ટ્સ પર તેના ધ્યાનને વેગ આપીને, સપ્ટેમ્બર 2021માં જાહેરાત કરી હતી કે તે 7,000 પરંપરાગત રિટેલ આઉટલેટ્સને એનર્જી સ્ટેશનમાં રૂપાંતરિત કરી રહી છે જે બહુવિધ ઇંધણ વિકલ્પો પ્રદાન કરે છે, જેમાં મધ્યમથી લાંબા ગાળા માટે ઇવીચાર્જિંગ સુવિધા પણ શામેલ હશે.

બે જંગી સાહસો પહેલા વર્તમાન રાષ્ટ્રવ્યાપી એનર્જી સ્ટેશન નેટવર્કમાં નોંધપાત્ર ચાર્જિંગ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરની સ્થાપના કરશે અને ત્યારબાદ ઇવી ઈકોસિસ્ટમ અને અડીને આવેલા બિઝનેસ વર્ટિકલ્સમાં વધુ સિનર્જી વિકસાવવા માટે સહયોગને વિસ્તૃત કરી શકે છે, જેનાથી સમગ્ર ગ્રાહક જીવન ચક્ર દરમિયાન સંભાવનાઓ સક્ષમ બનશે.

પ્રથમ તબક્કામાં, ચાર્જીંગ સ્ટેશન્સ નવ શહેરોમાં ચાર્જીંગ સ્ટેશનો સ્થાપિત કરશે જેમાં શરૂમાં દિલ્હી અને બેંગાલુરુનો સમાવેશ થાય છે. નેટવર્ક બાદમાં દેશભરમાં ઊંચી ક્ષમતાવાળા ચાર્જીંગ સ્ટેશનો સ્થાપવાના હેતુ સાથે વિસ્તરણ કરશે.

હિરો મોટોકોર્પ ટૂંક સમયમાં જ બે શહેરોમાં ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપમેન્ટ શરૂ કરશે. દરેક ચાર્જિંગ સ્ટેશનમાં DC અને AC ચાર્જર સહિત બહુવિધ ચાર્જિંગ પોઈન્ટ હશે અને તે તમામ ટુ-વ્હીલ ઈવી માટે ઉપયોગ માટે ઉપલબ્ધ હશે.

સમગ્ર વપરાશકર્તા ચાર્જિંગ અનુભવ હિરો મોટોકોર્પ મોબાઇલ-એપ દ્વારા નિયંત્રિત કરવામાં આવશે અને તે કેશલેસ ટ્રાન્ઝેક્શન મોડલ હશે.

વિશાળ ભારત પેટ્રોલિયમ એનર્જી સ્ટેશન નેટવર્ક પણ કામગીરી અને સેવાઓનો વ્યાપ વિસ્તારવા માટે ઝડપી તકો પ્રદાન કરશે. કંપનીઓ મજબૂત ઇવી ઇકોસિસ્ટમ બનાવવા માટે વધારાના રોકાણો કરવા માટે બનાવેલ ગેટવેનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

TejGujarati