GE રિન્યુએબલ અને કોન્ટીનમ ગ્રીન એનર્જીએ ભારતમાં વધુ એક અગત્યનો વિન્ડ પાવર પ્રોજેક્ટ માટે હસ્તાક્ષર કર્યા

બિઝનેસ

 

 

· GE રિન્યુએબલ એનર્જી કોન્ટીમનને તેના 2.7 – 132 ઓનશોર વિન્ડ ટર્બાઇન્સમાંથી 37 યુનિટ્સ સપ્લાય કરશે, ઇન્સ્ટોલ કરશે અને કાર્યરત કરશે

 

· ટર્બાઇન્સ કોન્ટીનમના 9990 મેગાવોટના ગુજરાતમાં રાજકોટમાં આવેલા પાવર પ્રોજેક્ટને વીજળી પૂરો પાડશે

 

· આ ઓર્ડર GE રિન્યુએબલ એનર્જીનો ભારતમાં તાજેતરનો છે, જેણે 2021માં 1.2 GWના ઓર્ડર્સ મેળવ્યા હતા.

 

રાજકોટ વિન્ડ ફાર્મ ગુજરાતમાં વિવિધ ઉદ્યોગો અને વ્યાપારી સાહસોને વીજળી પૂરી પાડશે.

 

 

નવી દિલ્હી, ભારત, –13 જાન્યુ, 2022 – GE રિન્યુએબલ એનર્જીએ કોન્ટીનમ ટ્રાઇનેથ્રા રિન્યુએબલ્સ પ્રાય લિમીટેડ (કોન્ટીનમ ગ્રીન એનર્જીની પેટાકંપની) પાસેથી તેના ભારતમાં ગુજરાતમાં રાજકોટ વિન્ડ ફાર્મમાંથી 99.9 મેગાવોટ માટે 2.7-132 ઓનશોર વિન્ડ ટર્બાઇન્સમાંથી 36 યુનિટ્સ સપ્લાય કરવાનો, ઇન્સ્ટોલ કરવાનો અને કાર્યરત કરવાનો ઓર્ડર મેળવ્યો હોવાની આજે ઘોષણા કરી છે. પાછલા વર્ષે GE અને કોન્ટીનમએ ભારતમાં ગુજરાતમાં આવેલા 148.5 મેગાવોટના મોર્જાર, ભુજ વિન્ડ ફાર્મમાં ટર્બાઇન્સ સપ્લાય કરવના કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા.

 

રાજકોટ વિન્ડ ફાર્મ જેનું હાલમાં કોન્ટીનમ દ્વારા સંચાલન કરવામાં આવી રહ્યુ છે, જે સ્થાનિક બિઝનેસીસ અને ગ્રાહકોને ઍક્સેસિબલ, એફોર્ડેબલ અને વિશ્વસનીય ઉર્જા પૂરી પાડશે. કોન્ટીનમ એ સુચના અનુસારના ગ્રીન એનર્જી સપ્લાય ઉકેલો પૂરા પાડવા માટે અગ્રણી ખેલાડી છે જે હાલમાં તેની કુલ 1300 મેગાવોટની કુલ ક્ષમતામાંથી 639 મેગાવોટ 130 ગ્રાહકોને પૂરી પાડે છે.

 

એશિયા પેસિફિકમાં GE રિન્યુએબલ એનર્જીના ઓનશોર વિન્ડ ઈન્ટરનેશનલના પ્રાદેશિક સેલ્સ લીડર દીપક માલૂએ જણાવ્યું હતું કે: “ભારતના રિન્યુએબલ એનર્જીના લક્ષ્યાંકો પૂરા કરવામાં યોગદાન આપવા માટે અમે સાતત્ય સાથેના અમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત કરવા માટે રોમાંચિત છીએ. અમે કોન્ટિનમને તેના વિશ્વાસ બદલ આભાર માનીએ છીએ અને અમારી ભાગીદારીને આગળ વધારવા માટે આતુર છીએ કારણ કે તેઓ તેમના રિન્યુએબલ એનર્જી પોર્ટફોલિયોને વિસ્તૃત કરવાનું ચાલુ રાખે છે. GE રિન્યુએબલ એનર્જીએ ગયા વર્ષે ભારતમાં 1.2GW+ ઓર્ડર મેળવ્યા હતા, જે તેને ભારતમાં સૌથી મોટી વિન્ડ ટર્બાઇન ઓરિજિનલ ઇક્વિપમેન્ટ ઉત્પાદક (OEM) સપ્લાયર બનાવે છે.”

 

કોન્ટીનમ ગ્રીન એનર્જીના સીઈઓ અરવિંદ બંસલે કહ્યું: “કોન્ટિનમ ગ્રીન એનર્જી ભારતમાં ક્લાઇમેટ-ફ્રેંડલી ઉર્જા સંક્રાંતિમાં યોગદાન આપવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. ગ્રીડમાં વધુ નવીનીકરણીય ઉર્જા લાવવાના અમારા પ્રયાસોને વેગ આપવા માટે GE સાથે ભાગીદારી કરવામાં અમને ગર્વ છે. સાતત્યપૂર્ણ વિકાસ ક્ષમતાઓ અને સમયસર ટર્બાઇનનું ઉત્પાદન અને ડિલિવરી કરવામાં GEની ક્ષમતાઓમાં સિનર્જી અમારા પ્રોજેક્ટ્સ માટે ઘણું મૂલ્ય લાવશે.”

 

GEની 2.7-132 વિન્ડ ટર્બાઇન ભારતમાં પવનની નીચી ઝડપે તેના ઉદ્યોગના અગ્રણી પ્રદર્શનને કારણે ભારતમાં ઘણા ગ્રાહકો માટે પસંદગીની ટેકનોલોજી સાબિત થઈ છે. આ પ્રોજેક્ટ મુખ્યત્વે બેંગલુરુમાં GEના ટેક્નોલોજી સેન્ટર, વડોદરામાં GEના પ્લાન્ટમાં બ્લેડનું ઉત્પાદન કરવામાં આવે છે અને અને પુણેમાં GE મલ્ટી-મોડલ ઉત્પાદન સવલત ખાતે એસેમ્બલી હાથ ધરવામાં આવે છે.

 

GE રિન્યુએબલ એનર્જી તેના ગ્રાહકોના કાર્યને ટેકો આપીને ઉમદા ઊર્જા સંક્રાંતિને સક્ષમ કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. તે જવાબદારીના ભાગ રૂપે, વ્યાપાર નવીનીકરણીય ઉર્જા અસ્કયામતોના વૈશ્વિક કાફલાના સપ્લાય અને જાળવણી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, રિન્યુએબલ ઉર્જાનો ખર્ચ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે, ગ્રીડની સ્થિતિસ્થાપકતા, કાર્યક્ષમતા અને વિશ્વસનીયતા સુનિશ્ચિત કરે છે અને વધુ ડિસ્પેચેબલ ફેશનમાં નવીનીકરણીય ઊર્જા કાર્ય કરે છે. GE રિન્યુએબલ એનર્જી એક વ્યૂહરચના અપનાવીને ઊર્જા સંક્રમણને પણ સમર્થન આપે છે જે ટકાઉ, સર્ક્યુલર ડિઝાઇન માટે પ્રતિબદ્ધતાને પ્રતિબિંબિત કરે છે.

TejGujarati