કિરાણા સ્ટેકહોલ્ડર વર્કશોપ એક્સેસ ડેવલોપમેન્ટ સર્વિસ તારીખ:-૧૮-ઓક્ટોમ્બર-૨૦૨૧

બિઝનેસ સમાચાર

 

અમદાવાદમાં અમદાવાદ મેનેજમેન્ટ એસોસિએશન( એ.એમ.એ) કોમ્પ્લેક્ષમાં સોમવાર, 18 ઓક્ટોબર, 2021 ના રોજ કિરાણા બિઝનેસ માટે સમૃદ્ધ ઇકોસિસ્ટમ બનાવવા માટે સંકલિત પ્રયાસો માટે એક સ્ટેકહોલ્ડર મીટિંગનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. વર્કશોપનું આયોજન ACCESS ડેવલપમેન્ટ સર્વિસીસ દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું, માસ્ટરકાર્ડ-સેન્ટર ફોર ઇન્ક્લુઝિવ ગ્રોથના સહયોગથી ACCESS ડેવલપમેન્ટ સર્વિસીસ, સેક્શન 25 નોન-પ્રોફિટ કંપની ગરીબોની ટકાઉ આજીવિકાને પ્રોત્સાહન આપવા માટે એક દાયકાથી સંસ્થા કામ કરી રહી છે.

વર્કશોપનું આયોજન માનનીય પેનલ હેઠળ કરવામાં આવ્યું હતું જેની અધ્યક્ષતા શ્રીમતી પાઉલોમી પરમાર, પ્રોજેક્ટ મેનેજર, ડીઆઈસી, અમદાવાદ; શ્રી રાજેશ ઝવેરી, લીડ ડિસ્ટ્રિક્ટ મેનેજર,એસબીઆઈ, અમદાવાદ; શ્રી ધીરેનકુમાર, ડિરેક્ટર, RSETI, અમદાવાદ; શ્રી ટી.કે.સોલંકી, આંકડા અધિકારી, એમએસએમઈ, અમદાવાદ; સ્ટેન્ટન એમ્મા, માસ્ટરકાર્ડ – સેન્ટર ફોર ઈન્ક્લુઝિવ ગ્રોથ એન્ડ આર્યસિલ્પા અધિકારી, એક્સેસ.

 

સહભાગીઓને આવકાર્યા બાદ, ACCESS ના મોહુઆ ત્રિપાઠીએ પ્રોજેક્ટ કિરાણા પ્રોજેક્ટ ની કામગીરી પર સંક્ષિપ્ત પ્રસ્તુતિ આપી હતી અને કૌશલ્ય વિકાસ કાર્યક્રમ દ્વારા સર્જાયેલી અસરના અનુભવો શેર કર્યા હતા અને ત્યારબાદ પ્રોજેક્ટના સફળ સાહસિકોની કેટલીક વાર્તાઓ દર્શાવતી પુસ્તિકા લોન્ચ કરી હતી.

શ્રીમતી પૌલોમી પરમાર, ડીઆઈસીએ નાના અને માઈક્રો લેવલ સાહસોને ટેકો આપવા માટે જુદી જુદી સરકારી યોજનાઓ વિશે ચર્ચા કરી અને યોજનાઓ દ્વારા ધિરાણ સુલભતા માટેની પ્રક્રિયા પર પણ જણાવ્યું. શ્રી રાજેશ ઝવેરી, એલડીએમ, એસબીઆઈએ ડિજિટલ વ્યવહારો અને નાણાકીય સાક્ષરતાનું મહત્વ જણાવ્યું. શ્રી ધીરેનકુમાર, RSETI એ કિરાના દુકાન માલિકો માટે તેમનો વ્યવસાય વધારવા માટે જ્ઞાન અને ઉદ્યોગસાહસિકતા કૌશલ્ય વિકસાવવાની જરૂરિયાત પર ભાર મૂક્યો, શ્રી ટી કે સોલંકીએ ઉદ્યમ નોંધણીના લાભો અને મુદ્રા લોન વિશે જણાવ્યું,માસ્ટરકાર્ડના સ્ટેન્ટન એમ્મા એ સરકારી વિભાગો, નાણાકીય સંસ્થાઓ, તાલીમ સંસ્થાઓ અને નાગરિક સમાજના સહભાગીઓની સકારાત્મક અસર માટે સહયોગથી કામ કરવાની જરૂરિયાત પર ચર્ચા કરી હતી

ઘણા કિરાણા સ્ટોર્સના પ્રતિનિધિઓએ કિરાના પ્રોજેક્ટ અંતર્ગત ટ્રેનિંગમાં ભાગ લેવાના તેમના અનુભવોને ખૂબ જ ઉપયોગી ગણાવ્યા અને ક્રેડિટ સુલભતા માટે બિઝનેસ ચલાવવા માટે તેઓ જે પડકારોનો સામનો કરે છે તે પણ જણાવ્યું.

 

 

ACCESS એ તમામ સહભાગીઓનો આભાર માનતા અને ACCESS ગુજરાતમાં ટકાઉ આજીવિકા બનાવવા માટે સંબંધિત હિસ્સેદારો સાથે સહયોગથી કામ કરશે અને એમ કહીને આર્યસિલ્પા અધિકારી, ACCESS ની સમાપન ટિપ્પણીઓ સાથે વર્કશોપ સમાપ્ત થયો.

 

 

 

 

TejGujarati