ડ્રીમ આર્ટ વર્લ્ડ ગેલેરી અમદાવાદ ખાતે રાષ્ટ્રીય પક્ષી મોર પર 1000 મિની પેઇન્ટિંગ નું પ્રદશન.

આંતરરાષ્ટ્રીય કલા સાહિત્ય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

નવી દિલ્હીથી મોહી જયા દ્વારા “કલરફૂલ ડ્રીમ્સ” નામે 10 મો સોલો આર્ટ એક્ઝિબિશન શરૂ થયો.
તે એક ખાસ શો છે કારણ કે તેમાં રાષ્ટ્રીય પક્ષી મોર પર 1000 મિની પેઇન્ટિંગ છે, જે કલાકાર મોહી જયા (સપ્ટેમ્બર 09,1999) દ્વારા બનાવવામાં આવ્યું છે. 2 ઇંચની સાઇઝમાં વિવિધ પ્રકારની પેનથી પેઇન્ટિંગ્સ બનાવવામાં આવ્યા છે. પેઇન્ટિંગ 01 જુલાઈ, 2021 થી 30 ઓગસ્ટ, 2021 ના સમયગાળામાં બનાવવામાં આવ્યા હતા.

પદ્મશ્રી જોરાવરસિંહ જાદવ જી (મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી, ગુજરાત લોકકલા ફાઉન્ડેશન), એચકે ઠાકર (કલાકાર અને કાપડ ઉદ્યોગપતિ), વંદના રાજીવ શાહ જી (કલાકાર, મ્યુનિસિપલ કાઉન્સિલર નવરંગપુરા), પાવન સોલંકી જી (વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ ઇન્ડિયાના સ્થાપક પ્રમુખ) દ્વારા શોનું ઉદ્ઘાટન ડ્રીમ આર્ટ વર્લ્ડ ગેલેરી અમદાવાદ ખાતે કરવામાં આવ્યું હતું.

આર્ટ શો 9 સપ્ટેમ્બર, 2021 સુધી ખુલ્લો રહેશે તેની કૃતિઓ મધુબની, વરલી અને ગોંડ આર્ટની પરંપરાગત પેટર્નનો ઉપયોગ કરીને વિવિધ ફ્યુઝન બનાવવા વિશે છે.

મોર એ તેનો પ્રિય વિષય છે, તે અખંડિતતા અને સૌંદર્યનું પ્રતીક છે જ્યારે આપણે આપણા સાચા રંગો બતાવવાનો પ્રયત્ન કરીએ છીએ. મોરનું પ્રતીકવાદ આના લક્ષણો ધરાવે છે: ઉમદાતા, પવિત્રતા મોર તમને તમારા આધ્યાત્મિક માર્ગ પર પણ મદદ કરી શકે છે, અને તમારા વિશ્વાસના માર્ગમાં નવું જીવન શ્વાસ લઈ શકે છે. મોર જોવું એ તમારા માટે તમારા સપના, આકાંક્ષાઓને સ્વીકારવા માટેનું એક રીમાઇન્ડર છે, અને જો તમે અન્ય લોકો સમક્ષ તમારા સાચા સ્વને પ્રગટ કરશો તો જ તમે સંપૂર્ણ સુંદરતા પ્રાપ્ત કરી શકશો. પ્રેમ અને માયાના ભગવાનનું પક્ષી, કૃષ્ણ, જે તેના વાળમાં તેના પીછા પહેરે છે. આમ, મોરના પીંછા ઘણીવાર ઘરમાં રાખવામાં આવે છે, કારણ કે તેઓ સારા નસીબ અને સમૃદ્ધિનું વચન આપે છે. તે દેવી લક્ષ્મી સાથે પણ સંકળાયેલ છે, જે હિંદુ ધર્મમાં ધીરજ, દયા અને પરોપકારનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

TejGujarati