અમદાવાદ ખાતે વિનોદ ચૌહાણ દ્વારા લખાયેલ કલ્પવૃક્ષ નરેન્દ્ર મોદી પુસ્તકનું કેન્દ્રીય મંત્રી અર્જુનરામ મેઘવાલ અને સાંસદ ડૉ. કિરીટભાઈ સોલંકી દ્વારા વિમોચન કરાયું.

આંતરરાષ્ટ્રીય કલા સાહિત્ય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

અમદાવાદ: લેખક વિનોદ ચૌહાણ દ્વારા લખાયેલ કલ્પવૃક્ષ નરેન્દ્ર મોદી પુસ્તકનું કેન્દ્રીય સંસદીય બાબતો અને સંસ્કૃતિ રાજ્ય મંત્રી અર્જુનરામ મેઘવાલ અને લોકપ્રિય સાંસદ ડો.કિરીટ ભાઈ સોલંકી હસ્તે અમદાવાદ એનેક્સી ખાતે વિમોચન કરવામાં આવ્યું હતું. લેખક વિનોદ ચૌહાણ દ્વારા લિખિત કલ્પવૃક્ષ નરેન્દ્ર મોદી પુસ્તક સરસ મજાની પુસ્તક છે આ પુસ્તકનો અર્થ મહાન નાયક નરેન્દ્ર મોદીની થોડી સાંભળેલી બાબતોનું પુષ્પગુચ્છ છે. આ પુસ્તકનો અર્થ તે વ્યક્તિ વિશે થોડું નિષ્પક્ષ વિશ્લેષણ છે જેમણે પોતાનું ઘર અને પરિવાર દેશની સેવા માટે છોડી દીધો. આ પુસ્તકમાં નરેન્દ્ર મોદી વિશે માહિતી કે જેમના પર ક્યારેય એક રૂપિયાના ભ્રષ્ટાચારનો આરોપ લાગ્યો નથી, જેમનું આખું જીવન નિષ્કલંક છે, બેદાગ છે. આ પુસ્તક એ નરેન્દ્ર મોદીના જીવનની થોડી ઝડક આપે છે જેમના કપડાં, વાળ, દાઢી, મૌન રહેવાની અને બોલવાની વાત પર પણ લોકોમાં ચર્ચા થાય છે. આ પુસ્તક એવા રાજકારણી વિશે કંઈક કહે છે જેમણે ઘણા બધા મોટા અને ભ્રષ્ટ નેતાઓ, રાષ્ટ્રવિરોધીઓ, આતંકવાદીઓ, નક્સલવાદીઓ અને જાતિવાદીઓને ખુલ્લા કર્યા અને સજા અપાવી. પુસ્તકમાં ભારતને વિશ્વગુરુ બનાવવા માટે રાત -દિવસ નરેન્દ્ર મોદીના સંઘર્ષની વાર્તા છે, જેને દેશ સાંભળવા માંગે છે, એમને પ્રેમ કરે છે. આ પુસ્તક નરેન્દ્ર મોદીની અનટોલ્ડ, ન સાંભળેલી વાર્તાઓનો એક ભાગ છે, જેમણે ભારતમાંથી ભ્રષ્ટાચારના મૂળને ઉખેડીને દેશની રાજકીય સફાઇ કરી છે.

લેખક વિનોદ ચૌહાણના જણાવ્યા મુજબ આ પુસ્તકનો અર્થ દેશના કરોડો સામાન્ય નાગરિકો વતી નરેન્દ્ર મોદીને આપેલ આભારનું ફૂલ છે. આ પુસ્તક ‘કલ્પવૃક્ષ નરેન્દ્ર મોદી’ … ભારતના તે લોકોને જગાડવાનો એક નમ્ર પ્રયાસ છે જે દેશમાં ચાલુ રહેલા ‘મહામંથન’ અને મહાનિર્માણના આ એતિહાસિક સમયગાળામાં પણ મૂંગા દર્શક બની રહ્યા છે. વિશ્વગુરુ બનવા માટે ભારત પોતાનું નેતૃત્વ લઈ રહ્યું છે. આવા સમયમાં, દરેક ભારતીયને મારું શું છે અને મારા માટે શું છે તેની માનસિકતામાંથી બહાર નીકળવાની જરૂર છે.

આ વિમોચન પ્રસંગે અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના કોર્પોરેટર શ્રી પ્રદીપભાઈ દવે, શ્રી મુકેશભાઈ મિસ્ત્રી, મહેસાણા ઓશો મનન કોમ્યુનના ટ્રસ્ટી શ્રી નરેશભાઈ પટેલ, નીમા વિદ્યાલય સંકુલ અમદાવાદના આચાર્ય શ્રી સહદેવસિંહજી સોનગરા અને સ્વાભિમાન ગ્રુપના પદાધિકારીઓ શ્રી જગદીશ સોલંકી, શ્રી વિવેક ભોજક, શ્રી સંકેત મિસ્ત્રી, શ્રી નારણભાઇ ચૌહાણ, શ્રી પ્રકાશ ચૌહાણ, શ્રી જયેશભાઇ સોલંકી,શ્રી અરવિંદભાઈ પઢિયાર સહિત અનેક મહાનુભાવો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. પુસ્તક એમેઝોન, ફ્લિપકાર્ટ અને કિન્ડલ સહિત તમામ પ્લેટફોર્મ પર આ પુસ્તક ઓનલાઇન ઉપલબ્ધ છે.

TejGujarati