ઇટાલિના વિદેશ મંત્રાલયે ભારતમાં તેની પ્રથમ વિડિયો ગેમ રજૂ કરી – ઇટલી : લેન્ડ ઓફ વન્ડર્સ

સમાચાર

 

 

 

નવી વિડિઓ ગેમ ઇટાલિયન કલા, સંગીત અને સંસ્કૃતિને વિશ્વમાં લાવશે : અહિં જુઓ ITALY: અજાયબીઓ માટેનું ટ્રેલર જુઓ

 

 

 

ઇટાલિયન વિદેશ મંત્રાલયે (ઇટાલિયન એમએફએ) ઇટલી શરૂ કરવાની જાહેરાત કરી. લેન્ડ ઓફ વન્ડર્સ, એક વિડિઓ ગેમ છે જેનો હેતુ સામાન્ય રીતે વિશ્વવ્યાપી પ્રેક્ષકો અને યુવાનો માટે ઇટાલીના સાંસ્કૃતિક વારસો અને અજાયબીઓ લાવવાનો છે. ઇટાલી, બાળકો અને પુખ્ત વયના લોકો પર ગ્રાફિકલી આકર્ષક અને લક્ષ્ય. લેન્ડ ઓફ વન્ડર્સએ ઇન્ટરેક્ટિવ અને મનોરંજક અનુભવ દ્વારા આ દેશની સુંદરતા અને પરંપરાનું ચિત્રણ કર્યું છે. અંગ્રેજીમાં વિના મૂલ્યમાં ઉપલબ્ધ છે. જે 22 જુલાઈએ આઇઓએસ અને એન્ડ્રોઇડ, સ્માર્ટફોન અને ટેબ્લેટ માટે ઉપલબ્ધ બનશે. italiana.esteri.it, ઇટાલિયન એમએફએ દ્વારા વિશ્વમાં ઇટાલિયન સંસ્કૃતિને સમર્પિત નવું પોર્ટલ દ્વારા ભારતમાં રજૂ કરવામાં આવશે.

 

ઇન્ટરેક્ટિવ રમતમાં ઘણા રસપ્રદ પાત્રો છે, જે વપરાશકર્તાઓને જાદુઈ ઇટાલીનું અન્વેષણ કરવામાં મદદ કરશે. ઇલિયો એક લાઇટ હાઉસ કીપર છે, જે દરરોજ સવારે, 20 તણખાઓની મદદથી તેણે રાત્રે ઇટાલીના 20 પ્રદેશોમાંથી પાછો મેળવ્યો છે. સૂર્યને પ્રકાશિત કર્યો જે દેશમાં તેજસ્વી ચમકશે. આ રમત સૂર્યાસ્ત સમયે શરૂ થાય છે, ઇલિઓ – પ્રાચીન ગ્રીક પૌરાણિક કથાના સૂર્ય દેવ હેલિઓસનો સંદર્ભ છે. એક સહાયકની શોધમાં છે જે તેને તેના મુશ્કેલ કાર્ય પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરી શકે. તેણે લાઇટહાઉસની બહાર એક રહસ્યમય પાત્ર બોલાવ્યું છે: જે ખેલાડી 20 સ્પાર્ક્સને પાછો મેળવવા લાઇટહાઉસને પ્રકાશિત કરવા અને ફરીથી સૂર્યની ચમકવા સુનિશ્ચિત કરવા ઇટાલીની આસપાસના નાઇટ એડવેન્ચરમાં દોરેલા છે.

 

તેમની મુસાફરી દરમિયાન, ખેલાડીઓ 5 વાલીઓને મળશે, જે ઇટાલિયન સાંસ્કૃતિક વારસાના 5 મુખ્ય ક્ષેત્રો, પ્રકૃતિ, ભોજન, આર્ટ, પ્રદર્શન અને ડિઝાઇનની શોધ માટે માર્ગદર્શન આપશે. પ્રવાસના અંતે, ખેલાડીઓની એક આશ્ચર્યજનક રાહ જોવાઈ રહી છે: તેઓ દેશના ખજાનાને સુરક્ષિત રાખવાના મિશન સાથે, ઇલિઓનું સ્થાન લેશે, પ્રતીકાત્મક રૂપે નવો લાઇટહાઉસ કીપર બનશે. તેમ છતાં, તેઓએ 100 થી ઓછી પઝલ ગેમ લેવલ પસાર કરવાની જરૂર રહેશે, પ્રત્યેકને એક. આઇકોનિક ઇટાલિયન સીમાચિહ્નનું 3 ડી પુનર્નિર્માણ દર્શાવે છે, દરિયાકાંઠે અને પર્વતો, શહેરો અને કિલ્લાઓ, શોધવાની સાચી આકર્ષક યાત્રા પરંપરાઓ અને દેશની દંતકથાઓ આધારિત રહેશે.

 

 

ઓપેરાથી લઈને બેરોક સુધીના પ્રખ્યાત મૂવી સાઉન્ડટ્રેક્સ સુધી, વિડિઓ ગેમમાં મૂળ સ્કોર્સ મહાન ઇટાલિયન ક્લાસિક્સ દ્વારા પ્રેરિત છે. સંગીત રમતને મૂડ સેટ કરવામાં મદદ કરે છે જે તે શાળાઓ માટે એક મનોહર અને માહિતીપ્રદ શિક્ષણ સાધન છે જે ઇટાલિયનને વિદેશી ભાષા તરીકે શીખવે છે.

 

 

 

ઇટાલી સાથે પહેલેથી જ પરિચિત લોકો માટે બનાવેલ છે તેમજ જેઓ વધુ શીખવા માંગે છે તેઓ જ્યારે તેમની ભાષામાં સુધારો કરશે -, ઇટાલી. વાર્તાઓ, સમાચાર અને મનોરંજક તથ્યોથી ભરેલા 600 લેખોના સંગ્રહને આભારી, લેન્ડ ઓફ વન્ડર્સના પ્રવાસની માર્ગદર્શિકા તરીકે પણ સેવા આપી શકે છે.

 

 

 

Italiana.esteri.it, ITALY દ્વારા તમામ સાંસ્કૃતિક પહેલની જેમ. લેન્ડ ઓફ વન્ડર્સ ઇટાલિયન એમએફએની કોવિડ પછીની પ્રોગ્રામિંગ વ્યૂહરચનાનો ભાગ છે, જેનો હેતુ ઇટાલિયન સાંસ્કૃતિક અને રચનાત્મક ક્ષેત્રોને ટેકો આપવાનો છે.

 

 

 

ઉત્તેજનાની વહેંચણી કરતાં, રાજદૂત લોરેન્ઝો એન્જેલોની, સાંસ્કૃતિક અને આર્થિક પ્રમોશન અને ઇનોવેશન, વિદેશ મંત્રાલય અને આંતરરાષ્ટ્રીય સહકાર મંત્રાલયના ડાયરેક્ટર જનરલે જણાવ્યું હતું કે – “આજે, મોબાઇલ ગેમિંગ માર્કેટ, સાંસ્કૃતિક સહિત દરેક પ્રકારની સામગ્રીના પ્રસાર માટે એક મુખ્ય ચેનલો છે. અને માહિતીપ્રદ વિષયો.અમે આપણા દેશ અને તેની સંસ્કૃતિને વિશ્વમાં પ્રોત્સાહન આપવા માટે જોયેલી કોઈપણ તકનો લાભ ઉઠાવવાનું અમારું કામ છે તેથી જ આપણે મોબાઇલ પ્લેટફોર્મને સ્વીકાર્યું છે અને એવી રીતે વાતચીત કરી રહ્યા છીએ જે ફક્ત આપણા મંત્રાલય માટે જ નવીન નથી, પણ સામાન્ય રીતે ઇટાલીના જાહેર વહીવટ માટે. અમે “ઇટાલી. અજાયબીઓની ભૂમિ” સાથે નાના પ્રેક્ષકો સાથે સંકળાયેલા છીએ અને સમગ્ર વિશ્વના લોકોને શામેલ કરવું અને તેમને આપણા દેશ અને તેની સુંદરતાઓમાં રસ લેવો એ અમારું ઉદ્દેશ છે, એક અર્થમાં બનાવે છે. એક દિવસ, તેમના પ્રદેશો અને અમારા ઉત્પાદનોની વાસ્તવિક શોધ તરફ માર્ગદર્શન આપી શકે તેવા પરિચિતતા બની રહેશે. ”

 

 

 

વધુમાં તેણે જણાવ્યું કે “ઇટાલી. અજાયબીઓની ભૂમિ એ માત્ર એક મનોરંજક મોબાઇલ ગેમ નથી – તે સંસ્કૃતિ અને ટેક્નોલોજીનું કુશળતાપૂર્વક મિશ્રણ કરતા છે. ઇટાલીના એક વાસ્તવિક ઉત્પાદન છે. અમારા દેશના વાતાવરણમાં પોતાને લીન કરી દે : તે સુંદરતા, સર્જનાત્મકતા અને ઇટાલીના સ્વાદને શોધવામાં સહાય કરવા માટેનું સાહસ છે.

 

 

 

વપરાશકર્તા એપ્લિકેશન સ્ટોર અને ગૂગલ પ્લે પર એપ્લિકેશન ડાઉનલોડ કરી શકે છે.

 

 

 

 

 

 

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •