કોરોનાથી રક્ષણ માટે ખાસ વાંચો. – સ્ટીમ સપ્તાહ. એક મહત્વપૂર્ણ સંદેશ.

ગુજરાત ભારત સમાચાર

.બધા માટે મહત્વપૂર્ણ સંદેશ

“`તમે જે ગરમ પાણી પીશો તે તમારા ગળા માટે સારું છે. પરંતુ આ કોરોના વાયરસ 3 થી 4 દિવસ સુધી તમારા નાકના પેરાનાસલ સાઇનસની પાછળ છુપાયેલ છે. આપણે જે ગરમ પાણી પીએ છીએ ત્યાં પહોંચતા નથી. 4 થી 5 દિવસ પછી, પેરાનાસલ સાઇનસની પાછળ છુપાયેલ આ વાયરસ તમારા ફેફસાં સુધી પહોંચે છે. પછી તમને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થાય છે.
તેથી જ વરાળ લેવાનું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જે તમારા પેરાનાસલ સાઇનસની પાછળ પહોંચે છે. તમારે આ વાયરસને વરાળથી નાકમાં નાશ કરવો પડશે“`.

“`50 ડિગ્રી સેલ્સિયસ પર, આ વાયરસ અક્ષમ થઈ જાય છે એટલે કે લકવોગ્રસ્ત. 60 ડિગ્રી સેલ્સિયસ પર આ વાયરસ એટલો નબળો પડે છે કે કોઈ પણ માનવ રોગપ્રતિકારક શક્તિ તેની સામે લડી શકે છે. 70 ડિગ્રી સેલ્સિયસ પર આ વાયરસ સંપૂર્ણપણે મૃત્યુ પામે છે“`.

“`આ તે છે જે વરાળ કરે છે. આ વાત આખા જન આરોગ્ય વિભાગ જાણે છે. પરંતુ દરેક વ્યક્તિ આ રોગચાળોનો લાભ લેવા માંગે છે. તેથી તેઓ આ માહિતીને ખુલ્લેઆમ શેર કરતા નથી“`.

“`જેણે ઘરે રહેવું હોય તેણે દિવસમાં એકવાર સ્ટીમ લેવી જોઈએ. જો તમે શાકભાજી ખરીદવા માટે બજારમાં જાવ છો તો દિવસમાં બે વાર લો. કોઈપણ કે જે કેટલાક લોકોને મળે છે અથવા ઓફીસ જાય છે, તેણે દિવસમાં 3 વખત વરાળ લેવો જોઈએ“`.

“`આ તમારા બધા પ્રિયજનોને ફોરવર્ડ કરો“`.

સ્ટીમ સપ્તાહ

“`ડોકટરોના કહેવા મુજબ, કોવિડ -19 ને નાક અને મોંમાંથી વરાળ શ્વાસમાં લઈને કોરોનાવાયરસને દૂર કરીને મારી શકાય છે. જો બધા લોકોએ એક અઠવાડિયા માટે સ્ટીમ ડ્રાઇવ ઝુંબેશ શરૂ કરી, તો રોગચાળો જલ્દીથી સમાપ્ત થઈ જશે. તેથી અહીં એક સૂચન છે : 22-30 Nov સુધી એક અઠવાડિયા માટે, સવારે અને સાંજે, દર વખતે માત્ર 5 મિનિટ માટે, વરાળ શ્વાસ લેવાની પ્રક્રિયા શરૂ કરો“`.

“`જો બધા આ પ્રથાને એક અઠવાડિયા સુધી અપનાવે તો જીવલેણ કોવિડ -19 ભૂંસી નાખવામાં આવશે. આ પ્રથાની કોઈ આડઅસર પણ નથી“`.

“`કૃપા કરીને આ સંદેશ તમારા બધા સંબંધીઓ, મિત્રો અને પડોશીઓને મોકલો, જેથી આપણે બધા મળીને આ કોરોના વાયરસને મારી નાખી શકીએ અને આ સુંદર દુનિયામાં મુક્તપણે જીવી શકીએ“`.

*આ ભા ર*
.

TejGujarati