રાજપીપળા ખાતે સરકારી આયુર્વેદિક હોસ્પિટલ દ્વારા વડીયા પેલેસ માં સરકારી આયુર્વેદ ફાર્મસી ખાતે ધનતેરસનું ધનવંતરી પૂજન. આયુર્વેદના ભગવાન ધનવંતરીનુ વિધિવત પૂજન કરાયું.

સમાચાર

રાજપીપળા, તા. 13
રાજપીપળા ખાતે વડીયા પેલેસમાં આવેલ સરકારી આયુર્વેદ ફાર્મસી ખાતે સરકારી આયુર્વેદ હોસ્પિટલ દ્વારા ધનતેરસે ધનવંતરી ભારે શ્રધ્ધા અને ભક્તિભાવપૂર્વક પૂજન કરાયું હતું.જેમાં આજે રાષ્ટ્રીય આયુર્વેદ દિવસ પણ હોવાથી ફાર્મસીના કર્મચારીઓ તથા અધિકારીઓ પ્રહલાદભાઈ સાથે આયુર્વેદના ભગવાન ધનવંતરી પ્રતિમાને પુષ્પહાર પહેરાવવી પૂજન કરાયું હતું. આયુર્વેદમાં ધનતેરસને દિવસે ભગવાન ધનવંતરી ની પૂજનનું વિશેષ ધાર્મિક મહત્વ હોવાથી વડીયા પેલેસમાં આજે ભારે શ્રધ્ધા અને ભક્તિભાવપૂર્વક પૂજન કરાયું હતું.
આજે ધનતેરસની પૂજા માં ખાસ કાટાસરીના ફૂલો વપરાતા હોવાથી તેનું વેચાણ રાજપીપળામાં થયું હતું. આ ફૂલો ખાસ ધનતેરસના દિવસે મંગાવે છે. તેથી એક ફૂલ રૂ. 25 થી 50રૂપિયા વેચાયા હતા. પીળા રંગના ફૂલ ફૂલો છોડ ઉપર રોજ સવારે ખીલે છે, સાંજે ખરી પડે છે. બજારમાં આ દિવસે તેની વિશેષ માંગ કરે છે. લોકો છોડ પરથી તાજા ફૂલો ખાસ તોડી ધનતેરસની પૂજામાં વપરાશમાં અને એ દિવસે ધનતેરસ હોવાથી આ ફૂલોની માંગ રાજપીપળામાં વધી ગઈ હતી.
રિપોર્ટ : જયોતિ જગતાપ, રાજપીપળા

TejGujarati