અર્નબ ગોસ્વામી મામલે મહારાષ્ટ્ર સરકારને ઝટકો, SCએ ધરપકડ અટકાવી*

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત બિઝનેસ ભારત રાજનીતિ લાઇફ સ્ટાઇલ સમાચાર

*મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભા સચિવે મહારાષ્ટ્ર સીએમ ઉદ્ધવ ઠાકરેની ટિકા માટે અર્નબ વિરુદ્ધ વિશેષાધિકાર નોટિસ જાહેર કરી હતી*

અર્નબ ગોસ્વામી મામલે મહારાષ્ટ્ર સરકારને સુપ્રીમ કૉર્ટ તરફથી મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. સુપ્રીમ કૉર્ટે વિશેષાધિકાર હનન મામલે અર્નબ ગોસ્વામીની ધરપકડ પર રોક લગાવી દીધી છે. આની સાથે જ કૉર્ટે વિધાનસભા સચિવને નોટિસ પણ મોકલી છે. સુપ્રીમ કૉર્ટે પૂછ્યું કે રિુબ્લિક ટીવીના એડિટર-ઇન-ચીફ અર્નબ ગોસ્વામીની યાચિકાના સંબંધે મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભા સચિવ વિરુદ્ધ કૉર્ટની અવમાનનાનું કારણ જણાવો નોટિસ જાહેર કેમ નથી કરી શકાઇ. મુખ્ય ન્યાયાધીશ એસએ બોબડેની અધ્યક્ષતાવાળી પીઠે એ પણ કહ્યું કે યાચિકાકર્તા અર્નબ ગોસ્વામીને તેમની વિરુદ્ધ જાહેર નોટિસમાં સુનાવણી સુધી ધરપકડ ન કરી શકાય

TejGujarati