અમદાવાદના સહજ સેપીયન્સ ખાતે ચાલતા નિ:શુલ્ક યોગેશ કક્ષામા શરદપૂર્ણિમા એ ”પૂર્ણ ચંદ્ર ધ્યાન”નુ આયોજન કરાયું. :-દિલીપ ઠાકર

કલા સાહિત્ય ગુજરાત ટેક્નોલોજી ધાર્મિક બિઝનેસ ભારત મનોરંજન રમત જગત સમાચાર

અમદાવાદના સહજ સેપીયન્સ ખાતે ચાલતા નિ:શુલ્ક યોગેશ કક્ષામા ”પૂર્ણ ચંદ્ર ધ્યાન”નુ આયોજન.
ગુજરાત રાજ્ય યોગ બોર્ડ દ્વારા અમદાવાદના વાસણામાં આવેલ સહજ સેપીયન્સ ખાતે ચાલતા નિ:શુલ્ક યોગેશ કક્ષામા શરદપૂર્ણિમા નીમી તે ”પૂર્ણ ચંદ્ર ધ્યાન”નુ આયોજન કરાયું હતું. યોગ ટ્રેનર દિપાલી તલશાનીયાએ પૂર્ણ ચંદ્ર ધ્યાનનું શું મહત્વ છે તે સમજાવતા જણાવ્યુ તમારા જીવનમાં, તમે ઇચ્છો તે વસ્તુને કરવા માટે, પૂર્ણ ચંદ્રની ઉર્જાઓની શક્તિનો ઉપયોગ કરો પૂર્ણ ચંદ્ર દરમિયાન ધ્યાન કરવું એ નવીનતા અને આધ્યાત્મિકતાના સંપૂર્ણ સ્થિરતાને સ્વીકારવા વિશે છે, તે આપણી આંતરિક શાણપણ અને પ્રકૃતિ સાથે ઊંડાણ પૂરક જોડાવાની તક પૂરી પાડે છે. જેમ જેમ ચંદ્ર પૂર્ણ થવાની તરફ વળતો જાય છે, તેમ તેમ આપણી ઉર્જા શક્તિ વધે છે અને આપણે વસ્તુઓ બનાવવા માટે, ધ્યેય તરફ કામ કરવા માટે અથવા પ્રોજેક્ટના પ્રથમ તબક્કાઓને સફળતાપૂર્વક લાવવા માટે આગળ વધતી ઉર્જા અને ગતિ એકત્રિત કરીએ છીએ.
પૂર્ણ ચંદ્ર આપણા મગજમાં અસર કરે છે, પરંતુ તે મહાસાગરોને પણ અસર કરે છે. તે સમુદ્રમાં નીચા અને ઉચ્ચ ભરતી બનાવે છે. આપણા શરીરમાં 70% પાણી હોય છે. તેથી પૂર્ણ ચંદ્ર આપણા શરીર અને મન બંનેને અસર કરે છે. કારણ કે આ રાત્રે ખૂબ ઉર્જા હોય છે. તેથી સ્થિર રહેવાનો પ્રયત્ન કરો અને રાતના સમયે ઉત્સાહિત ન થાવ. આ દિવસે વધુ શાંતતાની જરૂર છે. દિલીપ ઠાકર.

TejGujarati