તમારુ મન પસંદ ઇમોજીસ કયુ છે ? ☺️??????????????‍❤️‍???✌️? -સ્વપ્નીલ આચાર્ય

ગુજરાત ભારત સમાચાર


ફેસબુક, વૉટઅપ અને ડેટિંગ એપ્લિકેશન જેવા સામાજિક મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર જો ખુશી નાં આંશુ સાથે હસવાવારુ અને બ્લૉઇંગ કીસ આપનાર ઇમોજી તમારી પસંદ છે, તો તમે દેશના ઘણા બધા લોકોમાં એક છે.
વિશ્વ ઇમોજી ડે થી એક દિવસ પહેલા ટેક કંપની બોબલ એઆઈએ એક રિપોર્ટ શેર કર્યું છે, જેમાં ‘ખુશીની તસવીર’ અને ‘બ્લોઇંગ કિસ’ ઇમોજીનો સમાવેશ થાય છે. સ્માર્ટફોન મા વાતચીત દરમિયાન ઉપયોગમાં લેવાયેલા ટોચના 2 ઇમોજી.
જો તમે ટોપ 10 ઇમોજી વિશે જાણવા માંગતા હોય તો જણાવી દઉં કે તેમાં સ્માઇલિંગ ફેસ વિથ હાર્ટ આઇઝ, કીસ, ઓકે હેન્ડ, લાઉડલી ક્રાઇંગ ફેસ, બીમિંગ ફેસ વિથ સ્માઇલિંગ આઇઝ, થમ્સ અપ, ફોલ્ડડેડ હેન્ડ્સ અને સ્માઇલિંગ ફેસ વિથ સનગ્લાસિસ જેવા ઇમોજી સમાવેશ થાય છે.

જાણીએ ઇમોજી ની શરૂઆત :

ઇમોજીસ પહેલી વાર જાપાનમાં પેજર્સ અને ફોન્સમાં ‘90 દાયકાના અંતમાં દેખાયા હતા, પરંતુ તે પછી તે સમય હતો જ્યારે જાપાન આપણને સ્માર્ટફોનથી રસ્તો બતાવી રહ્યો હતો. એનટીટી ડોકોમોએ સૌ પ્રથમ 1995 માં ઇમોજીસ સાથે પ્રયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું, જ્યારે તેઓએ તેમના પેજર્સમાં હૃદય પ્રતીક ઉમેર્યું. આ જાપાની કલાકાર શિગેકાકા કુરિતા દ્વારા ડિઝાઇન કરાઈ હતી, અને તે મૂળ 176 ઇમોજીઝ હવે ન્યુ યોર્કના મ્યુઝિયમ ઓફ મોર્ડન આર્ટમાં કાયમી સંગ્રહનો એક ભાગ છે.

પ્રથમ વિશ્વ ઇમોજી દિવસની ઉજવણી ઇમોજિપીડિયાના સ્થાપક જેરેમી બર્ગ દ્વારા 17 જુલાઈએ કરવામાં આવી હતી – તે તારીખ જે એક આઇફોન પર કેલેન્ડર ઇમોજીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.
વિશ્વ ઇમોજી ડે એ એક બિનસત્તાવાર રજા છે જે જુલાઈ 17 ના રોજ વીદેશોમાં ઉજવવામાં આવે છે. આ દિવસ “ઇમોજીનું વૈશ્વિક ઉજવણી” માનવામાં આવે છે અને ઇમોજી ઇવેન્ટ્સ અને પ્રોડક્ટ રિલીઝ્સ સાથે ઉજવવામાં આવે છે. વર્ષ 2014 થી દર વર્ષે ઉજવવામાં આવે છે, NBCએ અહેવાલ આપ્યો હતો કે 17 જુલાઈ 2015 ના દિવસે ટ્વિટરની ટોચની ટ્રેન્ડીંગ આઇટમ હતી.વિશ્વ ઇમોજી ડે એ “જેરેમી બર્જનું મગજનું માળખું છે” CNBCએ જણાવ્યું હતું કે 2014 માં “ઇમોજીપિડિયાના લંડન સ્થિત સ્થાપકએ તેને બનાવ્યું હતું.”

ઇમોજીને 2015 માં તેનો સૌથી મોટો પ્રોત્સાહન મળ્યો, જ્યારે ‘ફેસ વિથ ટિયર ઓફ જોય’ ઇમોજી ને ઓક્સફર્ડ ડિકશનરી વર્ડ ઓફ ધ યર બન્યો. ઓક્સફર્ડ યુનિવર્સિટી પ્રેસે સ્વિફ્ટકી, સ્માર્ટફોન માટેના લોકપ્રિય કીબોર્ડ એપ્લિકેશન સાથે ભાગીદારી કરી હતી, અને શોધ્યું હતું કે આ ચોક્કસ ઇમોજી વૈશ્વિક સ્તરે વપરાશકર્તાઓમાં સૌથી વધુ લોકપ્રિય છે.

ઇમોજીનો ઉપયોગ લિખિત માધ્યમમાં લાગણીઓ ફેલાવવા માટે ઇન્ટરનેટની શરૂઆતથી કરવામાં આવ્યો છે. જેમ જેમ ઇન્ટરનેટ તકનીક અદ્યતન થઈ છે, તેમ ઇમોજીનો ઉપયોગ થયો છે, અગાઉ અસશી કલાની સંપૂર્ણ શુદ્ધ ટેક્સ બિટ્સ સંપૂર્ણ એનિમેટેડ ચહેરા અને પ્રતીકોમાં ફેરવાઈ ગઈ છે.હાલ મા લોકો પુરુ લખાણ ની જગ્યાએ માત્ર એમૉજીસ થી વાતચીત કરે છે . જેનાં કારણે તમારો સમય પણ બચે છે અને વાતચીત સરળ બને છે . અને સામે વારા ને તમારા ભાવ દરસવા છે તો પણ ઇમોજી દ્વારા મદદ મળશે.

Bobble AI’s ના ડેટા ઇન્ટેલિજન્સ મુજબ, સ્માર્ટફોન વપરાશકર્તાઓ દરરોજ 70 અબજ કરતા વધુ ચેટ સંદેશા મોકલે છે જેમાં રોજિંદા ધોરણે 10 અબજથી વધુ ઇમોજીઝ અને 700 મિલિયન સ્ટીકરો અને GIFનો સમાવેશ થાય છે.

TejGujarati