કાનપુરના ડોન બન્યો બેફામ, પકડવા આવેલી પોલીસ પર હુમલો.અથડામણમાં 8 પોલીસ જવાન શહીદ, ગુનાખોરીની દુનિયામાં મોટું માથું છે શિવલીનો ડોન.

આંતરરાષ્ટ્રીય ઓટોમોબાઇલ ગુજરાત ભારત સમાચાર

કાનપુરના ડોન બન્યો બેફામ, પકડવા આવેલી પોલીસ પર હુમલો
શિવલીના ડોન વિકાસ દુબેના નામે 60 ગુના નોંધાયેલા છે
અથડામણમાં આઠ પોલીસ જવાન શહીદ, ગુનાખોરીની દુનિયામાં મોટું માથું છે શિવલીનો ડોન
કાનપુરઃ ‘શિવલી કા ડોન’ તરીકે ઓળખાતો હિસ્ટ્રી-શીટર વિકાસ દુબેના ઘરે દરોડા પાડવા ગયેલી પોલીસ ટીમમાં બદમાશોએ ફાયરિંગ કર્યું હતું. આ ફાયરિંગમાં સીઓ સહિત આઠ પોલીસ જવાન શહીદ થયા હતા, જ્યારે સાત પોલીસ જવાન ગંભીર રીતે ઘાયલ થયા હતા. ઘાયલ પોલીસ કર્મચારીઓને સારવાર માટે રિજન્સી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. આ ફાયરિંગ બાદ એસએસપી, ત્રણ એસપી અને એક ડઝનથી વધુ પોલીસ મથકોની ફોર્સ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી.
ગુનાની દુનિયામાં પોતાનું નામ બનાવવા માંગતો હતો વિકાસ દુબે, કાનપુર જિલ્લાના ચૌબેપુર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના વિક્રુ ગામનો છે. વિકાસ દુબે નાનપણથી જ ગુનાની દુનિયામાં પોતાનું નામ બનાવવા માગતો હતો. વિકાસ વિશે કહેવામાં આવે છે કે તેણે યુવાનોની ફોજ તૈયાર કરી હતી. આ ફોજની મદદથી તે કાનપુર શહેરથી કાનપુરના અંતરિયાળ વિસ્તારોમાં લૂંટ, ઘાડ, હત્યા જેવા ઘોર ગુનાઓને અંજામ આપતો હતો. કહેવાય છે કે શિવલીના ડોન વિકાસ દુબેએ પંચાયત અને પાલિકાની ચૂંટણીઓમાં પણ ઘણા નેતાઓ માટે કામ કર્યું હતું. આ સમય દરમિયાન તેણે ઘણી પાર્ટીઓ અને નેતાઓ સાથે સંબંધો હતા. વિકાસ દુબેએ 2001માં પોલીસ સ્ટેશનમાં ઘૂસીને રાજ્યમંત્રી સંતોષ શુક્લાની ગોળીઓ ધરબી દઈને હત્યા કરી હતી. આ હાઈ પ્રોફાઇલ હત્યા પછી, શિવલીના ડોને અદાલતમાં શરણાગતિ સ્વિકારી અને થોડા મહિના પછી જામીન પર બહાર આવી ગયો. આ ઉપરાંત વર્ષ 2000 માં કાનપુરના શિવલી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં આવેલી તારાચંદ ઇન્ટર કોલેજના સહાયક મેનેજર સિદ્ધેશ પાંડેની હત્યામાં પણ વિકાસનું નામ હતું. કાનપુરના શિવલી પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં ગુનાઓની સૂચિ એકદમ લાંબી છે, વર્ષ 2000 માં રામબાબુ યાદવની હત્યાના કેસમાં વિકાસ જેલની અંદર કાવતરું ઘડવાનો આરોપ છે. વિકાસ 2004 માં કેબલનો ધંધો કરતા દિનેશ દુબેની હત્યાનો આરોપી પણ છે. વર્ષ 2018 માં, વિકાસ દુબેએ તેના પિતરાઇ ભાઈ, અનુરાગ પર હુમલો કર્યો હતો. તેણે માતી જેલમાં રહીને હત્યાનું કાવતરું ઘડ્યું હતું. અનુરાગની પત્નીએ વિકાસ સહિત ચાર લોકો સામે આંગળી ચિંધી હતી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, વિકાસ દુબેની યુપીમાં ચારેય રાજકીય પક્ષો પર પકડ છે. 2002 માં બીએસપીની સરકાર હતી, ત્યારે તેનો દબદબો બિલ્હાર, શિવરાજપુર, રિનયાં, ચૌબેપુરની સાથે જ કાનપુર શહેરમાં હતો. આ સમય દરમિયાન તેણે જમીન પર ગેરકાયદેસર અને ગેરકાયદેસર મિલકત ઊભી કરી હતી. જેલમાં હતો ત્યારે તેણે શિવરાજપુરથી નગર પંચાયતની ચૂંટણી જીતી હતી. આ સમય દરમિયાન વિકાસે પોતાની એક મોટી ગેંગ ઊભી કરી લીધી હતી. તેના ઉપર 60 થી વધુ કેસ નોંધાયેલા છે, જે ડીટુ ગેંગના વડા મોનુ પહાડી કરતા વધારે છે. તેની ધરપકડ કરવા પર પોલીસે 25 હજારનું ઇનામ રાખ્યું હતું.

TejGujarati