શ્રીકૃષ્ણમાં રાધાની ભૂમિકાથી લોકપ્રિય અભિનેત્રી શ્વેતા રસ્તોગી.

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત સમાચાર

શ્વેતા રસ્તોગીએ શ્રીકૃષ્ણમાં કિશોરવય રાધાની ભૂમિકા ભજવી હતી. અને કૃષ્ણ માટે રાધાના નિર્દોષ અને શુદ્ધ પ્રેમ ને સુંદર રીતે રજૂ કરી હતી. શ્વેતા નો જન્મ દિલ્હી નજીક (59 km કિ.મી. દૂર) મેરઠમાં થયો હતો, પરંતુ બાદમાં તેણીનો પરિવાર મુંબઈ રહેવા ગયો હતો. જ્યાં તેણીનો ઉછેર થયો હતો, અને બાદમાં તેણે અભિનેત્રી રેખા સ્ટારર ખૂન ભરી માંગ (1988) માં બાળ કલાકાર તરીકેની કારકિર્દી શરૂ કરી હતી. જ્યાં તેણીએ તેની પુત્રીની ભૂમિકા ભજવી હતી. તે પછી તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો,પણ શ્રી કૃષ્ણમાં રાધાની ભૂમિકા ભજવ્યા બાદ તેને લોકપ્રિયતા મળી. ત્યારથી તે ટેલિવિઝન પર સક્રિય છે અને જય હનુમાન (1997), સ્ત્રી તેરી કહાની (2006), ભાઈ, ભૈયા અથવા બ્રધર (2012), ઇન્ટરનેટ વાલા લવ (2018) જેવા શોમાં કામ કર્યું છે. શ્વેતા ખૂબ જ દેશપ્રેમી છે અને તે રાધાની ભૂમિકા સાથે ખુબ ઊંડાણ પૂર્વક રીતે જોડાયેલ છે. શ્રી કૃષ્ણના સેટ પર પોતાનો અનુભવ શેર કરતી વખતે, તેમણે ખુલાસો કર્યો કે એવું કોઈ શાસ્ત્ર નથી જે રામાનંદ સાગર ની સાથે ન હતું.

રામાનંદ સાગરજી હંમેશા રાધાકૃષ્ણના પોશાક પહેર્યા પછી તેના પગને સ્પર્શ કરતા. ભગવાન કૃષ્ણ અને દેવી રાધા પ્રત્યે કૃતજ્ઞતા વ્યક્ત કરવાનો આ તેનો માર્ગ હતો. શ્રી કૃષ્ણની તેમની પ્રિય યાદશક્તિમાં રાધા કૃષ્ણની વચ્ચે એક સુંદર ક્ષણ શામેલ છે.જ્યાં રાધા ને કૃષ્ણ અને કૃષ્ણને રાધા ના વસ્ત્રો પહેર્યા હતા. તેણીની અદભૂત અભિનય કુશળતા અને દરેક ભૂમિકામાં તેના સંક્ષિપ્તમાં સાબિત થાય છે.

TejGujarati