કોરોનાની અસર – ભારતીય અર્થવ્યવસ્થાને ચીની સહાયતા અથવા કોરોનાથી નાખુશ વિશ્વને ચીનનું સમર્થન અથવા કારોનાને પરાજિત કર્યા પછી ચીનની મજબુત અર્થવ્યવસ્થા. – આર. કે. સિન્હા.

સમાચાર

ચાઇનીઝ શહેર કોરોનામાં ઓછા-મોટા પાયમાલ બાદ હવે ચીનમાં જીવન એક ઝડપથી પાટા પર પાછું ફરી રહ્યું છે. જો કે, સંપૂર્ણ રીતે સામાન્ય થવામાં વધુ સમય લાગશે. વુહાન શહેરના બજારો અને ફેક્ટરીઓ, જે સૌથી વધુ કોરોનાથી પ્રભાવિત હતી, હવે ધીમે ધીમે ખુલી રહી છે. તમને યાદ આવશે કે કોરોના વાયરસના ફેલાવાને રોકવા માટે ચીની સરકારે જાન્યુઆરીના અંતમાં ઔદ્યોગિક શહેર વુહાનમાં લોકડાઉન લાગુ કર્યું હતું. સાડા ત્રણ મહિનાના લોક-ડાઉન ના પરિણામ વધુ સારા પરિણામમાં આવ્યા. હવે સ્થિતિ એવી છે કે પ્રવાસીઓએ ચીનની ગ્રેટ વોલ પર આવવાનું શરૂ કરી દીધું છે. જો કે, તેમની સંખ્યા ખૂબ ઓછી છે. ચીનમાં આ પરિસ્થિતિઓ બની છે, જ્યારે કોરોનાથી બચવા માટે આખા વિશ્વમાં લોકડાઉન થાય છે, ત્યારે ત્યાં લોકડાઉન કર્યા સિવાય કોઈ હોબાળો મચાય છે. હમણાં, કોઈને ખ્યાલ નથી હોતો કે જ્યારે આપણે સંપૂર્ણ રીતે કોરોના ઉપર કાબુ મેળવીશું. દુનિયાભરના લોકો તેમના ઘરોમાં કેદ છે.

TejGujarati