*વિશ્વ કેન્સર દિવસ નિમિત્તે કેન્સર જાગૃતિ માટે શેલ્બી ગ્રુપ ઓફ હોસ્પિટલ્સ દ્વારા મેગા અભિયાનનું આયોજન.*

આંતરરાષ્ટ્રીય કલા સાહિત્ય ટેક્નોલોજી મનોરંજન સમાચાર

4 ફેબ્રુઆરી, 2020 ના રોજ યોજાયેલ આ અભિયાનનું મુખ્ય હેતુ દર્દીઓનું, એના સંબંધીઓનું અને.સમાજનું હકારાત્મક રહેવાનો સંકલ્પ અને આઈ એમ – આઈ વિલ નું વચન માટે પ્રતિબદ્ધતાને પ્રોત્સાહન આપવાનું હતું

અમદાવાદ, 4 ફેબ્રુઆરી, 2020 : કેન્સર એ આજે વિશ્વભરમાં સૌથી ભયજનક રોગોમાં શામેલ છે, કારણકે આ રોગ મુખ્યત્વે શારીરિક, માનસિક અને ભાવનાત્મક અસરના કારણે તે માત્ર દર્દી પર જ નહીં, પણ તેનાથી સંબંધિત દરેકને અસર કરે છે. સંયુક્ત રાષ્ટ્ર દ્વારા દર વર્ષે 4 ફેબ્રુઆરી ને કેન્સર પ્રત્યે જાગૃતિ લાવવા અને તેના નિવારણ, તપાસ અને ઉપચારને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે વિશ્વ કેન્સર દિવસ તરીકે અવલોકન કરવામાં આવે છે. વિશ્વ કેન્સર દિવસનું મુખ્ય લક્ષ્ય એ કેન્સરથી થતી બીમારી અને મૃત્યુને નોંધપાત્ર રીતે ઘટાડવાનું અને આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાયને કેન્સરના પીડા જેને અટકાવી પણ શકાય તેવું અન્યાયને સમાપ્ત કરવા માટે જાગરૂક કરવાનું છે.

સમાજ માં જાગૃકતા લાવવાનું આજ ધ્યેય સાથે આજે શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ – નરોડા દ્વારા મેગા અભિયાનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. નરોડા સ્થિત શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ અમદાવાદ અને ગુજરાતભરની જાણીતી મલ્ટી સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલોમાંની એક છે જે કેન્સરની વ્યાપક સંભાળ પૂરી પાડે છે. આજે વિશ્વ કેન્સર ડે ના નિમિત્તે હોસ્પિટલ દ્વારા વિવિધ પ્રકારની સામાજિક સંબંધિત પ્રવૃત્તિઓ મનાવવામાં આવ્યું હતું. સવારે ૮ વાગ્યા થી 1000+ કેન્સર સર્વાઇવર દર્દીઓ, જાણીતા ડોકટરો અને ઉત્સાહી યુવાનોએ વિશ્વ કેન્સર દિવસ ના વૈશ્વિક થીમ “I AM And I WILL” અભિયાનને સૂચવવા માટે 4 કિ.મી. મેરેથોન દોડમાં ભાગ લીધો. આ મેરેથોન દ્વારા વ્યક્તિગત પ્રતિબદ્ધતા માટેના અરજની કાર્યવાહીનું આહવાન કરવામાં આવ્યું , જે દર્શાવે છે કે વ્યક્તિની શક્તિ દ્વારા હાલના દિવસ માં અને અત્યારે કરાયેલા કાર્યવાહીઓ થી હમે કઈ રીતે ભવિષ્યને સુધારી શકીયે છે.

કેન્સર જાગૃતિ માટે પોસ્ટર અને સ્લોગન સ્પર્ધાઓ યોજવામાં આવી હતી જેમાં વિવિધ શાળાઓ અને કોલેજોના 1500 થી વધુ વિદ્યાર્થીઓએ પ્રવૃત્તિઓમાં ભાગ લીધો હતો. વિજેતાઓ ને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે ઇનામો આપવામાં આવ્યા હતા જેથી તેઓ I AM – I WILL થીમના મુખ્ય સંદેશ ને પહુંચારવા માટે કટિબદ્ધ થઇ શકે. આ સંદેશ છે બધ્ધાજ નકારાત્મક વલણનો સામનો કરવાનો જે એહુ કહે છે કે “કેન્સર વિશે કંઇ પણ કરી શકાતું નથી” અને તેના બદલે આપણી વ્યક્તિગત ક્રિયાઓ કેવી રીતે એક શક્તિશાળી અને અસરકારક માધ્યમ બની શકે એવા વિચારો ને પ્રોત્સાહન આપવું.

આજ ના દિવસે શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ નરોડાએ તેના અત્યાધુનિક રેડિયોચિકિત્સા કેન્દ્રના 2 વર્ષના સફળ ઉદ્ઘાટનની ઉજવણી પણ કરી હતી. કેન્સર દર્દીઓના શ્રેષ્ઠ સારવાર માટે 4 ફેબ્રુઆરી, 2018 ના રોજ સ્થાપિત આ અદ્યતન કેન્દ્ર એફએફએફ ટેકનોલોજીથી યુક્ત વેરીયન ટ્રાયોલોજી રેડિયોથેરાપી મશીનથી સજ્જ છે. છેલ્લા બે વર્ષો માં આ સેન્ટરે 1000 થી વધુ કેન્સર દર્દીઓને ઉત્તમ રેડિયોથેરાપી સેવાઓ આપ્યા છે.

શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ – નરોડા ગુજરાતમાં એફએફએફ (ફ્લેટનિંગ ફિલ્ટર ફ્રી) ટેકનોલોજી થી યુક્ત રેડિયોથેરપી મશીન ધરાવનારી પ્રથમ હોસ્પિટલ છે. એફએફએફ ટેકનોલોજી એક પ્રકારની આધુનિક અને અધતન તકનીક છે જે રેડિયેશન ટ્રીટમેન્ટની આડઅસરોને મોટા પ્રમાણમાં ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ તકનીક કેન્સરના નિષ્ણાતોને જટિલ અને જેનો ઉપચાર ન થાય તેવા કેન્સરના પ્રકારોની ઉત્તમ પરિણામો સાથે સારવાર કરવામાં મદદ કરે છે. આ ટેકનોલોજી માત્ર હોસ્પિટલ માટે જ નહીં, પરંતુ ગુણવત્તાવાળા કેન્સરની સારવાર માટે જરૂરી દર્દીઓ માટે પણ ખરેખર એક મહાન પરાક્રમ છે

શેલ્બી હોસ્પિટલ્સના સીએમડી શ્રી ડl. વિક્રમ શાહે જણાવ્યું કે,” શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ ખાતે અમે, વિશ્વની શ્રેષ્ઠ તકનીકીઓ અને નવીનતાઓની શોધ કરી અને એનું અનુકૂલન અને આત્મસાત કરી, વિશ્વભરના અમારા દર્દીઓ અને ગ્રાહકોને ગુણવત્તાયુક્ત આરોગ્યસંભાળ પૂરા પાડવાનો પ્રયત્ન કરીએ છીએ. સૌથી વધુ પોષણક્ષમ ખર્ચમાં એક જ છત નીચે સંપૂર્ણ આરોગ્યસંભાળનું કેટરિંગ’ એ અમારું સૂત્ર છે, જેણે અમને સમગ્ર ભારતમાં અને વિશ્વના કેટલાક ભાગોમાં મલ્ટિ-સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલો અને વાઇબ્રેન્ટ ઓપીડી કેન્દ્રોની સાંકળ સ્થાપિત કરવામાં મદદ કરી છે. આજ ભારતના મેડિકલ ટૂરિઝમ નકશામાં શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ એક ગૌરવપૂર્ણ સ્થાન ધરાવે છે અને વ્યાપક આરોગ્યસંભાળ સોલ્યુશન્સ પ્રદાન કરવાનું અમારું મિશન સદૈવ ચાલુ રહેશે. વિશ્વ કેન્સર દિવસ નિમિત્તે, હું કેન્સરને લડત આપતા અમારા જિંદાદિલ દર્દીઓ, અમારા નિષ્ણાંત ડોકટરો અને શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ જૂથના બધા સભ્યોને અભિનંદન આપું છું, અને સાથે મળીને અમે કહીયે છે I AM – I WILL”

શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ- નરોડામાં ઓનકોલોજી અને ઓનકો સર્જરી વિભાગ વિવિધ કેન્સરના પ્રકારો માટે ઉચ્ચતમ કેન્સરની સારવારની પદ્ધતિઓ પ્રદાન કરે છે. રેડિયેશન થેરેપી, શસ્ત્રક્રિયા અને ઉપશામક સંભાળથી લઈને કેન્સરના વિવિધ પ્રકારો અને વિવિધ ડાયગ્નોસ્ટિક પદ્ધતિ માટે કીમોથેરેપી સુધી, શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ – નરોડા, વિવિધ કેન્સરની સારવારની પદ્ધતિઓ લાવે છે, જે અંતમાં સર્જિકલ અને તબીબી સંભાળની આસપાસ ગોઠવાય છે.

શેલ્બી હોસ્પિટલ્સ- નરોડા પૂર્વ અમદાવાદની એકમાત્ર હોસ્પિટલ છે જે કેન્સરની વ્યાપક સંભાળ પૂરી પાડે છે. છેલ્લા 25 વર્ષથી, આ હોસ્પિટલ બ્રાન્ડ શેલ્બી પર લોકોના વિશ્વાસ દ્વારા સમર્થિત અને નિષ્ણાત ડોકટરો અને નવીનતમ તકનીકીની સહાયથી એક છત હેઠળ રેડિયેશન ઓનકોલોજી, મેડિકલ ઓંકોલોજી અને સર્જિકલ ઓંકોલોજી નું સારવાર પ્રદાન કરે છે.

તમામ મેડિકલેમ, વીમા, કોર્પોરેટ અને સરકારી આરોગ્ય યોજનાઓમાં એમ્પેનલમેન્ટ સાથે, આ હોસ્પિટલ એવું મને છે કે આ કેન્દ્ર કેન્સરની વ્યાપક સંભાળ માટે એક યોગ્ય સ્થળ છે અને તેનો ઉદ્દેશ છે કે દર વર્ષે હજારો લોકોનો જીવ બચાવી શકાય અને ભયાનક રોગો સામે કાર્યવાહી કરવા માટે દેશભરના વ્યક્તિઓને પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે.

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •