ગુજરાતમાં પ્રથમ વાર 25 પુરુષોને “ધ આઈડિયલ મેન એવોર્ડ”આપવામાં આવ્યાં.

આંતરરાષ્ટ્રીય કલા સાહિત્ય ગુજરાત ટેક્નોલોજી બિઝનેસ ભારત મનોરંજન રમત જગત રાજનીતિ લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

ટીઆઇએમએ એવોર્ડ્સ કાર્યક્રમ દ્વારા આદર્શ પુરુષોનું સન્માન કરીને આંતરરાષ્ટ્રીય પુરુષોની ઉજવણી 19 મી નવેમ્બર 2019 ના રોજ ઝાયડસ હોસ્પિટલ ખાતે કરવામાં આવી.

ટીઆઈએમ એ ની વિચાર કલ્પના આંતરરાષ્ટ્રીય અને રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર વિજેતા અને દસ્તાવેજી ફિલ્મ નિર્માતા-પત્રકાર-લેખક દંપતી શ્રીમતી મનીષા શર્મા અને શ્રીમાન સરસ્વતિચંદ્ર આચાર્ય દ્વારા કરવામાં આવી છે અને સહ પ્રસ્તુતકર્તા તરીકે તેઓને ટેકો મળ્યો છે ડો.ગીતીકા સલુજા દ્વારા, જેઓ એક પ્રખ્યાત શિક્ષણવિદ અને ઉદ્યોગસાહસિક છે તથા બોહો હોમ્સના સહ સ્થાપક છે. શ્રીમતી મંજરી જોશી જેઓ હેડ પીઆર ઝાયડસ હોસ્પિટલ સાથે સહયોગ છે.

પુરુષોએ તેમના પરિવારો અને સમુદાયોમાં જે સકારાત્મક મૂલ્યો વિશ્વમાં લાવ્યાં છે તેને બિરદાવવા માટે ૧૯ મી નવેમ્બર 2019 ના રોજ વિશ્વના 70 દેશોમાં આંતરરાષ્ટ્રીય પુરુષનો દિવસ ઉજવવામાં આવે છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ઉજવણી સાથે જોડાતા, ગુજરાતમાં પહેલીવાર, ૧૯ નવેમ્બર 2019 ના રોજ, અમદાવાદ શહેર ઇતિહાસ રચતા આંતરરાષ્ટ્રીય પુરુષ દિવસની ઉજવણી કરવા જઇ રહ્યો છે.

ટીઆઈએમએ એવોર્ડની કામગીરી ઝાયડસ હોસ્પિટલના ડોકટરો દ્વારા ઉપયોગી માહિતીપ્રદ આરોગ્યલક્ષી વાતચીતથી શરૂ કરવામાં આવશે, ન્યુ ડેવલપમેન્ટ ઇન ડેન્ટિસ્ટ્રી પર ઝાયડસના અગ્રણી ડોક્ટરો સાથે વાતચીત ડો.રોનક પંચાલ અને ડો.નિમિત શાહ સાથે રહેશે. ત્યારબાદ વિવિધ ક્ષેત્રના છવ્વીસ (૨૬) માણસો મહિલા સશક્તિકરણને ટેકો આપવા માટેના સહાયક કાર્યમાં પ્રશંસા કરવામાં આવશે અને ઝાયડસ હોસ્પિટલ ઓડિટોરિમ, એસ.જી.હાઈવે રોડ, અમદાવાદ ખાતે ટીઆઈએમએ ટ્રોફી એનાયત કરવામાં આવશે.

એવોર્ડ મેળવનારાઓની યાદીમાં શ્રી આકાશ પટેલ, શ્રી અભિશેક શાહ, શ્રી અમિત રાજપૂત, શ્રી અરવિંદ જૈન, શ્રી આશિષ હાંડા, શ્રી અવિનાશ ગૌર, શ્રી ભારત દેવમાની, શ્રી ચિરંજીવ પટેલ, શ્રી ચિરાગ કનેરિયા, શ્રી દેવેન્દ્ર આચાર્ય, શ્રી જૈમિન ગુપ્તા, આર્કિટેક્ટ કમલ પટેલ, શ્રી કે.ડી.ભટ્ટ, શ્રી કલ્પેશ શર્મા, શ્રી મનોજ કપૂર, ડો.મયુર જોશી, ડો. મુકેશ બાવિશી, શ્રી પ્રકાશ વરમોરા, શ્રી પ્રકાશ જાદવાલા, શ્રી નયન પરીખ, શ્રી રાકેશ વ્યાસ, શ્રી સંજય સાધના ચક્રવર્તી, શ્રી શરીફ મેમન , શ્રી ટિકેન્દ્ર રાવલ , શ્રી વિશાલ પંચાલ, શ્રી વિરલ પંડિરકર, શ્રી નરેશ પટેલ નો સમાવેશ થાય છે.

શ્રીમતી મનીષા શર્મા જેઓ આ એવોર્ડ ના સર્જનાત્મક છે જેઓ એ ‘હી ફોર શી’ના ખ્યાલની ઉજવણી કરવાની જરૂરિયાત અનુભવી હતી. ગ્રીક શબ્દ ટીઆઈએમએ એટલે અર્થ થાય ભગવાનનો સન્માન.

આ વર્ષના આંતરરાષ્ટ્રીય પુરુષ દિવસ માટેની થીમ પુરુષો અને છોકરાઓ માટે પરિવર્તન લાવવાની છે. આવી પહેલથી આપણે લિંગ સમાનતાની સમજ બનાવી રહ્યા છીએ. જાણીતા શિક્ષણવિદ અને ઉદ્યોગ સાહસિક ડો.ગીતીકા સલુજા એ જણાવ્યું છે કે “લિંગ સમાનતા એ માત્ર ‘મહિલાઓનો મુદ્દો નથી’ – તે પુરુષો માટે પણ તેટલું જ જરૂરી છે. પુરુષો હંમેશાં મહિલાઓની ચળવળમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવતા હોય છે. પુરુષ સાથીઓએ લિંગ સમાનતા માટેના સંઘર્ષને લાંબા સમયથી ટેકો આપ્યો છે. અને આજે પુષ્કળ પુરૂષો છે જેઓ ગૌરવપૂર્ણ નારીવાદીઓ છે પણ હજી લાંબી મજલ કાપવાની બાકી છે.”
ઝાયડસ હોસ્પિટલના પીઆર વડા મંજરી જોશીને ભારપૂર્વક લાગે છે કે “હોસ્પિટલમાં આપણી પાસે 75% સ્ત્રી સ્ટાફ છે અને તેઓ તેમના પુરુષ સહકાર્યકરોના સાથી સહયોગથી સારી રીતે કાર્ય કરે છે.”

ઝાયડસ હોસ્પિટલના સીઈઓ ડો.સાજન નાયર નું માનવું છે કે તે ત્યારે જ છે જ્યારે આપણે બધાં, પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને એકબીજા માટે મજબૂત સપોર્ટ સિસ્ટમ છે અને સમાજ માંદાખલા દ્વારા દોરવું પડશે કે આપણે એક ન્યાયી અને સલામત સમાજ બનાવશું જે દરેકને એક સમાન તક આપે છે.

દીપ બિલ્ડર તરફથી અને એવોર્ડ સન્માનિત શ્રી શરીફ મેમન જણાવે છે કે “જ્યારે આપણે આપણી છોકરીઓને સારા શિક્ષણ મેળવવા માટે અને સમાજમાં સ્ત્રીઓ સાથે આદરપૂર્વક વર્તીએ છે ત્યારે આપણે પરસ્પર પ્રેમ, સમજ અને આદરનું વાતાવરણ બનાવી રહ્યા છીએ જ્યાં તે પ્રેરણાનું સ્ત્રોત બને છે.

આ કાર્યક્રમ નું ઉત્તમ અને પ્રશંસાપાત્ર સંકલન તથા એન્કર ની જવાબદારી જાણીતા શ્રીમતી તેજલ વસાવડા અને શ્રીમતી પિયાલી પટેલ દ્વારા નિભાવમાં આવી હતી.

મુખ્ય અતિથિ તરીકે પદ્મશ્રી વિષ્ણુ પંડ્યા,ભાગ્યેશ જહાં, Dr નીતિન શાહ,Retired IAS શ્રી R.N. Joshi અને રામ કૃષ્ણ મઠ ના સ્વામી નિખિલેશ્વરા નંદ હતા

આપના ન્યૂઝ 9909931560 પર આપશો.

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply