મુખ્યમંત્રી શ્રી વિજયભાઇ રૂપાણીએ સુરતમાં ટ્યુશન ક્લાસમાં લાગેલી આગની દુર્ઘટનાની તલસ્પર્શી માહિતી માટે સુરત પહોંચીને નિરીક્ષણ કર્યુ અને વિગતો મેળવી હતી.

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત સમાચાર

મુખ્યમંત્રીશ્રીની વહીવટીતંત્રને સૂચના
મોટા શહેરો, જિલ્લા મથકોના કેન્દ્રોમાં હોસ્પિટલ-શૈક્ષણિક સંસ્થાઓમાં ફાયર સેફ્ટીની સુવિધા અને આપદા પ્રબંધનની અસરકારકતા અંગે ઉચ્ચસ્તરીય ટીમ વ્યાપક તપાસ હાથ ધરશે
…………………….
તપાસ ટીમનો અહેવાલ મુખ્ય સચિવને અપાશે : મુખ્ય સચિવ જાતે આ તપાસની દેખરેખ રાખશે
…………………….
સુરતની આગની દુર્ઘટના ના મૂળ સુધી પહોંચવા ફોરેન્સીક સાયન્સ એક્સપર્ટની મદદ લેવાશે
…………………….

મુખ્યમંત્રીશ્રીએ આ ઘટનાને પગલે રાજ્યના મોટા શહેરો તથા જિલ્લા મથકો સુધીના કેન્દ્રોમાં આવેલી હોસ્પિટલો તેમજ શૈક્ષણિક સંસ્થાઓમાં ફાયર સેફ્ટીની સુવિધાઓ અને આપદા પ્રબંધનના સાધનો વસાવવામાં આવ્યા છે કે કેમ ? તેમજ રાજ્ય સરકારના આદેશોનું પાલન થઇ રહ્યું છે કે કેમ તેની સધન તપાસના આદેશો આપ્યા છે.
મુખ્યમંત્રીશ્રીએ આ તમામ સ્થળોની ફાયર સેફ્ટી, આપદા પ્રબંધન અને ભવિષ્યમાં કોઇ દુર્ઘટના ન સર્જાય તે માટેની વ્યવસ્થાઓ વ્યાપક પણે ચકાસવા ફાયર નિષ્ણાંતો, માર્ગ-મકાનના કાર્યપાલક ઇજનેર, મ્યુનિસિપાલિટી અને મહાનગર પાલિકાના સંબંધિત અધિકારીઓની ટીમ તાકીદે તપાસ હાથ ધરીને રાજ્યના મુખ્ય સચિવને અહેવાલ આપશે તેમજ મુખ્ય સચિવ જાતે આ વ્યાપક તપાસની દેખરેખ રાખશે તેવી સુચનાઓ પણ
આપી છે.
મુખ્યમંત્રીશ્રીએ જણાવ્યું કે, સુરતની આ આગની દુર્ઘટનાને રાજ્ય સરકારે ગંભીરતાથી લીધી છે અને આ ઘટનામાં જવાબદાર પરિબળો અને કારણોના મૂળ સુધી પહોંચવા ફોરેન્સીક સાયન્સ એક્સપર્ટની મદદ લેવા માટેના પણ આદેશો કર્યા છે.
Please send your news on 9909931560

TejGujarati

Leave a Reply