14 ફેબ્રુઆરી – વેલેન્ટાઈન ડે : એટલે પ્રેમનો દિવસ – જયેશ મકવાણા. “પ્રશુન.”

કલા સાહિત્ય ગુજરાત ભારત સમાચાર

14 ફેબ્રુઆરી – વેલેન્ટાઈન ડે :

એટલે પ્રેમનો દિવસ.આજે તો ઘણા ધતુરાના ફૂલ જેવા પ્રેમીઓમાં ગુલાબ જેવી છોકરીઓ ને ગુલાબ આપવાની હોડ જામશે.તો ઘણા પ્રેમી યુગલો મન મુકીને આજ ના દિવસની મોજ માણશે. પણ સાચું કહું તો પ્રેમનો દિવસ એક જ હોય ? પ્રેમ તો નિરંતર વહેતુ ઝરણું છે જેના ખડખડ વહેવાનો અવાજ જીવન ના અંત સુધી માણવાનો હોય છે.પ્રેમ એ એક એવી અનુભૂતિ છે જે પોતાને ગમતી વ્યક્તિ ની લાગણીઓ સાથે સતત પ્રદર્શિત થતી રહેતી હોય છે.માતા પ્રત્યેનો,પિતા પ્રત્યેનો ,ભાઈ પ્રત્યેનો, બહેન પ્રત્યેનો ,પ્રેમિકા પ્રત્યેનો એ પ્રેમ જ છે.દરેક યુવાઓને બસ પ્રેમિકા ને મનાવવી કે રિઝાવવી એ જ પ્રેમ હોય છે પણ સાચે જ પ્રેમ તો સર્વવ્યાપી છે.જે કોઈ એક જ મુદ્દા ને કે વ્યક્તિ ને વળગેલ નથી હોતો.પ્રેમ સર્વવ્યાપી છે.

( ફોટો : કીર્તિ આડારકર).

કોપી રાઈટ રિઝર્વ.આપને આ લેખ કેવો લાગ્યો. તે કોમેન્ટ માં જરૂર લખો.આપના રોજિંદા જીવનનાં ઉપયોગી હોય તેવા લેખ, લાગણીસભર સ્ટોરી, બોલીવુડની ગપસપ, ધાર્મિક વાતો, ફૂડ તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય તેજ ગુજરાતી.કોમ ન્યૂઝ રેગ્યુલર જોતાં રહો અને અમારા બધા ન્યૂઝ ડાયરેકટ મેળવવા 9909931560 પર મેસેજ કરવો.

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply