આચાર્યશ્રી મહાશ્રમણ લગભગ છ કિલોમીટર વિહાર કરીને નવરંગપુરા સ્થિત સરદાર પટેલ સમાજમાં  આવ્યા

ધાર્મિક

સાધુની ઉપાસના કરવાથી ઘણા ફાયદા થાય છેઃ શાંતિ દૂત આચાર્યશ્રી મહાશ્રમણ

અમદાવાદના વિવિધ વિસ્તારોને પવિત્ર કરીને જૈન શ્વેતાંબર તેરાપંથ ધર્મસંઘના વર્તમાન શિષ્ય આચાર્યશ્રી મહાશ્રમણજી બુધવારે તેમની અણુવ્રત યાત્રા સાથે અમદાવાદના નવરંગપુરા સ્થિત સરદાર પટેલ સમાજના ભવન માં પધાર્યા.આધ્યાત્મિક ગુરુના દર્શન કરવા જૈનો અને બિનજૈન તમામ લોકો ઉમટી પડ્યા હતા.

ત્યાર બાદ આચાર્યશ્રીએ ઉપસ્થિત જનમેદનીને મંગલ પાથેય  પ્રદાન કરતાં જણાવ્યું હતું કે વિશ્વમાં ગૃહસ્થોનો સમાજ હોય તો સંતોનો પણ સમાજ હોય છે. સાધુ સમાજમાં અનાદિ કાળથી અસ્તિત્વ ધરાવે છે.તેને ભારતની ભૂમિનું સૌભાગ્ય ગણો કે અહીં ઋષિઓનો વાસ છે. ઋષિમુનિઓની પૂજાના દસ ફાયદા જણાવવામાં આવ્યા છે. જો કોઈ ગૃહસ્થને કોઈ ઋષિની આરાધના કરવાનો અવસર મળે તો તેને સૌ પ્રથમ આગમની વાણી, અર્હતની વાણી, કલ્યાણકારી પ્રવચન સાંભળવાનો લાભ મળે છે. સાધુના  વચનોથી ઘણું જ્ઞાન મેળવી શકાય છે અને ક્યારેક કલ્યાણ વિશે જાણીને પોતાને પણ લાભ થઈ શકે છે. બીજો ફાયદો જણાવવામાં આવ્યો કે મંગલવાણી સાંભળવાથી ફરી જ્ઞાન મળે છે. જ્યારે જ્ઞાનનો વિકાસ થાય છે ત્યારે વિશેષ જ્ઞાન એટલે કે વિજ્ઞાન પણ હોય છે. જ્યારે વિશેષ જ્ઞાન હોય અને માણસને શું સ્વીકારવું અને શું છોડવું તેની વિવેકબુદ્ધિ હોય ત્યારે ત્યાગની ભાવના પણ જાગી શકે છે. ત્યાગ હોય તો સંસારથી અલિપ્ત થઈને ક્યારેક આત્મકલ્યાણની દિશામાં આગળ વધી શકાય. આચાર્યશ્રીએ દીક્ષા કલ્યાણ પ્રસંગે ભગવાન ઋષભદેવના જીવન પ્રસંગોનું પણ વર્ણન કર્યું હતું.

TejGujarati