ગ્રેટર નોઈડાના ઇન્ડિયા એક્સ્પો સેન્ટરમાં 23 થી 25 માર્ચ દરમિયાન ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’નું આયોજન

બિઝનેસ

 

આ એક્સ્પોમાં વિશ્વભરના પ્રદર્શકો ભાગ લેશે, જે વોટર અને વેસ્ટ વોટર મેનેજમેન્ટના ક્ષેત્રોમાં નવીનતમ તકનીકોનું પ્રદર્શન કરશે

 

 

વોટર પ્યુરીફિકેશન એન્ડ ટ્રીટમેન્ટ એસોસિએશન ઓફ ગુજરાત (WAPTAG)દ્વારા 23 થી 25 માર્ચ દરમિયાન ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’નું આયોજન ગ્રેટર નોઈડાના

ઈન્ડિયા એક્સ્પો સેન્ટર ખાતે કરવામાં આવ્યું છે. વોટર પ્યુરીફિકેશન એન્ડ ટ્રીટમેન્ટ એસોસિએશન ઓફ ગુજરાત એ વોટર પ્યુરિફિકેશન અને ટ્રીટમેન્ટ બિઝેનસમાં સૌથી વિશ્વસનીય અને સૌથી મોટું સંગઠન છે. ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’ની સાતમી સિઝનમાં દેશનું સૌથી મોટું, સૌથી અદ્યતન અને યૂનિક વોટર બિઝનેસ પ્રદર્શન જોવા મળશે. આ ક્ષેત્રના અગ્રણી તેમજ જાણીતા ઉદ્યોગસાહસિકો ત્રણ દિવસીય એક્સ્પોમાં વોટર અને વેસ્ટ વોટર મેનેજમેન્ટ ક્ષેત્રે નવીનતમ વૈશ્વિક તકનીકોનું પ્રદર્શન કરશે.

 

આ અંગે WAPTAGના પ્રમુખ શ્રી અસિત દોશીએ કહ્યું કે, ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’ સમગ્ર ઉદ્યોગને એક પ્લેટફોર્મ પર લાવશે અને વ્યવસાયની તકો અને નેટવર્ક શેર કરવા તેમજ પાણીના ઉકેલોની શોધ કરવાની ઉત્તમ તક પૂરી પાડશે. આ જળ શુદ્ધિકરણ અને શુદ્ધિકરણ ઉદ્યોગ માટે યોગ્ય સ્થાન છે. ભારતમાં વિશાળ અને આશાસ્પદ જળ શુદ્ધિકરણ ક્ષેત્રમાં પ્રવેશવા માંગતી કંપનીઓ માટે એક આદર્શ સ્થાન છે. વોટર અને વેસ્ટ વોટર મેનેજમેન્ટના ક્ષેત્રની નવીનતમ તકનીકોનું પ્રદર્શનવાળા સ્થળ, પ્રદર્શકો, પ્રોફાઇલ્સ અને વ્યાપક ઉદ્યોગ સેગમેન્ટના સંદર્ભમાં આ પ્રદર્શન સૌથી અદ્યતન, સૌથી મોટું અને સૌથી વધુ સમાવેશી હશે. આ ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’માં ઉદ્યોગ અગ્રણીઓ સહિત ભારત અને વિદેશના 250 થી વધુ પ્રદર્શકો ભાગ લેશે. આ પ્રદર્શન નવીનતમ ટેક્નોલોજીઓને પ્રદર્શિત કરવા અને જોવાની તેમજ તમારી બ્રાન્ડને વૈશ્વિક સ્તરે પ્રમોટ કરવાની વિશાળ તક પૂરી પાડશે. દેશ અને વિદેશમાંથી મોટી સંખ્યામાં B2Bસહિત 15,000 થી વધુ મુલાકાતીઓ પ્રદર્શનમાં હાજરી આપે તેવી આશા છે.

 

WAPTAG વોટર એક્સ્પોની પ્રથમ બે સિઝન વર્ષ 2015 અને 2016 અમદાવાદના GMDC કન્વેન્શન હોલમાં યોજાઇ હતી. ત્યારબાદની ચાર સિઝન જેમ કે વર્ષ 2017 થી વર્ષ 2019 અને વર્ષ 2022 ગાંધીનગરના મહાત્મા મંદિર ખાતે યોજાઈ હતી.

 

આ અંગે WAPTAGના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ શ્રી ઋષભ સંઘવીએ કહ્યું કે, વોટર એક્સ્પોની દરેક સિઝન અગાઉની સિઝન કરતાં પ્રદર્શકો, મુલાકાતીઓ અને પ્રદર્શિત તકનીકોની સંખ્યાના સંદર્ભમાં મોટી હતી. આમાં કોઈ શંકા નથી કે તે ભારતમાં જળ શુદ્ધિકરણ અને સારવાર ઉદ્યોગની સૌથી મહત્વપૂર્ણ ઇવેન્ટ છે. હવે અમે તેને રાષ્ટ્રીયમાંથી વૈશ્વિક ઇવેન્ટમાં રૂપાંતરિત કરવા માંગીએ છીએ. આથી અમે દેશના સૌથી મોટા પ્રદર્શન સ્થળ, ઇન્ડિયા એક્સ્પો સેન્ટર ખાતે એક્સ્પોની આગામી સિઝનનું આયોજન કરી રહ્યા છીએ. અમને વિશ્વાસ છે કે તે વૈશ્વિક જળ ઉદ્યોગના કેલેન્ડરમાં નોંધપાત્ર ઇવેન્ટ તરીકે ઉભરી આવશે.

 

વોટર ટ્રીટમેન્ટ, વોટર પ્રોસેસિંગ, ડોમેસ્ટિક વોટર પ્યુરીફિકેશન, ઈન્ડસ્ટ્રીયલ-કોમર્શિયલ આરઓ, ઈન્ડસ્ટ્રીયલ વેસ્ટ વોટર ટ્રીટમેન્ટ, એફ્લુઅન્ટ ટ્રીટમેન્ટ, સુએજ ટ્રીટમેન્ટ, એન્વાયર્નમેન્ટલ ટેક્નોલોજી, પમ્પ્સ અને એસેસરીઝ, પાઈપ્સ, ફિલ્ટર્સ, કારતુસ, વોટર ચિલર અને કૂલર્સ, ડીસપેનીસીસ જેવા ઉદ્યોગો સાથે સંકળાયેલી અનેક કંપનીઓ આ ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો-2023’ માં ભાગ લઈ રહી છે.

 

વર્ષ 2015માં ‘WAPTAG વોટર એક્સ્પો’નું પ્રથમ વખત આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. ત્યારથી આ એકસ્પો ઉત્પાદકો, આયાતકારો અને સપ્લાયર્સ માટે નવીનતમ અને અદ્યતન તકનીકો સાથે નવી પ્રોડક્ટ્સ લોન્ચ કરવા માટે યૂનિક અને પસંદગીનું પ્લેટફોર્મ બની ગયું છે.

TejGujarati