ધોરાજીમાં પ્લાસ્ટિક એસોસિએશન દ્વારા વાણિજિયક અધિકારી ને આવેદન પત્ર આપવામાં આવ્યુ હતું

ગુજરાત ટેક્નોલોજી બિઝનેસ ભારત સમાચાર

ધોરાજીમાં પ્લાસ્ટિક એસોસિએશન દ્વારા જીએસટી બાબતમા વાણિજિયક અધિકારીને આવેદનપત્ર આપવામાં આવ્યું હતું. આવેદનપત્રમાં જણાવ્યુ હતું કે અમારી એપ્લિકેશન વાંચી અને તેના પર ગંભીર પગલા લેવાય. અમે વિવિધ પ્લાસ્ટિક ઉત્પાદનોનું નિર્માણ કરી રહ્યા છીએ અને નિકાસ માટે સપ્લાય કરીએ છીએ. કેટલાક વેપારી નિકાસકારોને સપ્લાય કરે છે અને કેટલાક સીધા નિકાસ કરે છે. વર્કિંગ કેપિટલ માટે અમને કેટલીક ગંભીર મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. મોટેભાગે કાર્યકરો મૂડી રોકડ સામગ્રીના જીએસટી ક્રેડિટમાં અવરોધિત છે. ૧૮ ટકા જીએસટી સાથે કાચા માલ સામાન ખરીદી રહ્યા છે. અને નિકાસ માટે અનુક્રમ ડાયરેક્ટ નિકાસ અથવા વેપારી ઉનકસ માટે 0 ટકા અથવા 0.1 ટકાની જરૂર છે. જીએસટી ડેબિટ અને જીએસટી ક્રેડિટ દિવસ દીઠ વધી રહી છે. કારણકે રિફંડ હજુ સુધી શરૂ થયો નથી. એક વર્ષ કરતા વધુની અમારા કાર્યકરો મુળી અવરોધિત છે જીએસટી ક્રેડિટ મા v.a.t અને એક્સાઈઝના અમારા ટેક્સ ક્રેડિટ પણ આગળ દબાવી દીધા છે. જે હજી પણ અવરોધિત છે અને રિફંડ નથી મળ્યા.બીજી સમસ્યા એ છે કે એક વર્ષ થી વધુ બેંકને વ્યાજ ચૂકવી રહ્યા છીએ, અને જીએસટી ક્રેડિટ માટે કોઈ રસ અથવા મળતું નથી. આ રીતે જીએસટીમાં મોટેભાગે મૂડીને અવરોધિત કરવામાં આવે છે. જો રિફંડ શરૂ થશે નહિ તો અમારી સંપૂર્ણ મૂડી અવરોધિત કરવામાં આવશે, અને પ્લાસ્ટિક એસોસિએશનના પ્રમુખ દલસુખભાઈ વાગડીયા એ જણાવેલ હતું કે અમારુ વ્યવસાય હવે વેંટીલેટર પર છે. જો સરકાર ક્રેડિટ પાછુ આપવાનું શરૂ નહીં કરે તો અમારે વ્યવસાય બંધ કરવો પડશે,

રિપોર્ટર :- રશમીન ગાંધી – ધોરાજી

આપના ન્યૂઝ 9909931560 પર મોકલો.

TejGujarati
 • 1
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  1
  Share
 • 1
  Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *