પ્રકૃતિથી શિવલિંગનો સંબંધ શું છે? જાણો શિવલિંગનો સાચો અર્થ

ધાર્મિક

પ્રકૃતિથી શિવલિંગનો સંબંધ શું છે?
જાણો શિવલિંગનો સાચો અર્થ અને ખોટી અર્થઘટન દ્વારા હિન્દુને ગેરમાર્ગે કેવી રીતે કરવો … ??

કેટલાક લોકો શિવલિંગની ઉપાસના કરે છે
ટીકા કરો …
નાના બાળકો કહે છે કે હિન્દુ લોકો લિંગ અને વાણીની પ્રાર્થના કરે છે. મૂર્ખને સંસ્કૃતનો જ્ઞાન નથી … અને તેઓ તેમના નાના બાળકોને હિન્દુઓ પ્રત્યે ઓછો દ્વેષપૂર્ણ બનાવીને આતંક પેદા કરે છે. સંસ્કૃતિ એ બધી ભાષાઓની માતા છે. તેને ગોદાવરી તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

* લિંગ *
લિંગનું અર્થ પ્રતીક છે, સંસ્કૃતમાં પ્રતીક …
જ્યારે સેનાપતિશ્રીને સંસ્કૃતમાં શિશ્ન કહેવામાં આવે છે

* શિવાલિંગ *
શિવલિંગનો અર્થ શિવનું પ્રતીક છે ….
મેનલીંગનો અર્થ પુરુષનું પ્રતીક છે.જેમ કે, સ્ત્રીની એટલે સ્ત્રીનું પ્રતીક અને નિયોપ્રીન એટલે નપુંસકતાનું પ્રતીક. હવે જો કોઈ પુરુષ શિશ્નને મનુષ્ય તરીકે ટીકા કરે છે, તો તે “સ્ત્રી લિંગ” ના અર્થના આધારે સ્ત્રીઓનું લિંગ હોવું જોઈએ.

* ‘શિવલિંગ’ શું છે? *
શૂન્ય, આકાશ, શાશ્વત, બ્રહ્માંડ અને નિરાકાર ભગવાનના પ્રતીક તરીકે, તે લિંગ કહેવાય છે. સ્કંદપુરાને કહ્યું છે કે આકાશ એ પોતે જાતિ છે. ધરી કાંતવાની જનીન અને સંપૂર્ણ શાશ્વત બ્રહ્માંડ છે (કારણ કે બ્રહ્માંડ આગળ વધી રહ્યું છે).
શિવ લિંગનો અર્થ પણ અનંત છે, જેનો અર્થ એ છે કે અંત અથવા શરૂઆત નથી.શિવાલિંગનો અર્થ સેક્સ અથવા યોનિ નથી.
Kkdrasl તેની અર્થઘટન પરથી મેળવવામાં આવ્યો છે જ્યારે તે રૂપાંતર અને Mlechcon Yvnon ગેરસમજ ભાષા દ્વારા અને બાદમાં કાવતરાખોર બ્રિટિશ કરીને અમારી પ્રાચીન ગ્રંથો નાશ કર્યો.

જેમ આપણે બધા જાણીએ છીએ, એ જ શબ્દની વિવિધ ભાષાઓમાં જુદા જુદા અર્થ છે.
ઉદાહરણ તરીકે
જો આપણે હિન્દીમાં ફક્ત એક શબ્દ “થ્રેડ” લઇએ
સૂત્રનો અર્થ / વાહિયાત / ગાણિતિક સૂત્ર અથવા કોઈ ટિપ્પણી અથવા લેખન હોઈ શકે છે. સ્વદેશી સ્ત્રોતો જેવા કે બ્રહ્મા સૂત્ર વગેરે.
તેવી જ રીતે, “પૃથ્વી” શબ્દનો અર્થ પણ હોઈ શકે છે: સંપત્તિ અને અર્થ (માઇનિંગ) પણ.
બરાબર એ જ રીતે, શિવાલિંગના સંદર્ભમાં, શબ્દ લિંગ પ્રતીક, નિશાની, મિલકત, વર્તન અથવા પ્રતીક છે. પૃથ્વી તેની પીઠ અથવા આધાર છે અને તેના લયના કારણે, શાશ્વત રાશિમાંથી જન્મેલા તમામ, તે લિંગ કહેવાય છે. અને અન્ય નામો પણ સંબોધવામાં આવ્યા છે. જેમ કે: પ્રકાશ આધારસ્તંભ / શિશ્ન, ફાયર કોલમ / શિશ્ન, ઉર્જા સ્તંભ / લિંગ, કોસ્મિક સ્તંભ / લિંગમ

બ્રહ્માંડમાં બે વસ્તુઓ છે: ઊર્જા અને ઉત્પાદનો આપણું શરીર દેવી બને છે અને આત્મા ઊર્જા છે
તેવી જ રીતે શિવ શિવ અને શક્તિ ઊર્જાનું પ્રતીક કહેવાય છે.
બ્રહ્માંડમાં હાજર તમામ કોંક્રિટ અને ઊર્જા શિવલિંગામાં સમાયેલ છે. હકીકતમાં શિવલિંગ એ આપણા બ્રહ્માંડનું આકાર છે.

બ્રહ્માંડ શિવ લિંગમની નિશાની છે

શિવલિંગ ભગવાન શિવ અને દેવી શક્તિ (પાર્વતી) નું એક અનન્ય સ્વરૂપ છે, અને તે માણસ અને પ્રકૃતિની સમાનતાનું પણ પ્રતીક છે. એટલે કે, આ જ વિશ્વમાં પુરુષ નથી, અને માત્ર કુદરતનું આધિપત્ય (સ્ત્રી) નથી, એટલે કે બંને વસ્તુઓ સમાન છે.

* ચાલો હવે યોની શબ્દ પર વાત કરીએ * *
Manioni “Vetonii” વૃક્ષ છોડ ‘યોનિ-એનિમલ યોનિ
વૈજ્ઞાનિક, સંસ્કૃતમાં, સ્વરૂપનું સ્વરૂપ છે, અભિવ્યક્તિનો અર્થ છે …. જીવતંત્ર તેના કર્મ મુજબ વિવિધ યોનિમાં જન્મે છે. પરંતુ કેટલાક ધર્મોમાં પરંજાના અસ્તિત્વની કોઈ માન્યતા નથી. તેથી યોનિ શબ્દનો સંસ્કૃત અર્થ જાણતો નથી. જયારે 84% હિંદુ ધર્મ ગર્ભાશયમાં હોવાનું કહેવાય છે. 84 લાખ પ્રકારના જન્મ છે. હવે વૈજ્ઞાનિકોએ એવું પણ ધાર્યું છે કે પૃથ્વીમાં 84 લાખ પ્રકારના જીવો (વૃક્ષો, જંતુઓ, પ્રાણીઓ, માનવી વગેરે) છે.

મેન યોનિ *
પુરુષ અને સ્ત્રી બંને પુરુષ અને સ્ત્રી યોનિ છે. મનુષ્યો માટે અથવા માત્ર પુરુષો માટે, યોનિ શબ્દનો ઉપયોગ સંસ્કૃતમાં ઉપયોગમાં લેવાતો નથી. તેથી કુલ અર્થ છે: –

લિંગનો અર્થ થાય છે કે શિવલિંગનો અર્થ શુદ્ધતાના પ્રતીક છે.
આ દીવાની રચનાની શરૂઆત છે, ઘણા હઠ યોગીઓ દીપશિખા પર ધ્યાન આપે છે. દીવોનો પ્રકાશ હવામાં વહે છે અને સતત ધ્યાનની પ્રક્રિયાનું અવરોધે છે. તેથી દીવાનું શિવ લિંગ બનાવવામાં આવ્યું હતું. જેથી ધ્યાન સતત એકાગ્રતા દ્વારા ધ્યાન કરી શકાય. પરંતુ કેટલાક વિકારગ્રસ્ત મોગલ સમય અને ખરાબ વલણ બેલ સફેદ અંગ્રેજોના ગંદા મનમાં જનનાંગો કલ્પના અને ખોટા ઘૃણાજનક કથાઓ કર્યો અને નિર્દોષ હિન્દુઓ તેની પાછળ રહસ્ય જ્ઞાન અજ્ઞાની અભાવ સ્વાંગ ધરાવે છે |
આજે પણ, હિન્દુઓની વિપુલતા આ દૈવી શાણપણથી અજાણ છે.
હિન્દૂ સનાતન ધર્મ અને Hakjoki તેમના સાયન્સ ફેસ્ટિવલ આજે પર આધારિત છે, અમારા પૂર્વજો, સંત, સંત આભારી, વિજ્ઞાન asctics સંતો વખાણવા લાયક દ્રષ્ટિ અનન્ય હિન્દૂ સંસ્કૃતિ અને અમારી હિન્દૂ સંસ્કૃતિ રહસ્યો અને તેના પર સંશોધન કરી જુએ છે.

TejGujarati
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply