આશ્ચર્ય શું હળદર  સ્વાસ્થ્ય માટે સારી છે? જિજ્ઞા શાહ. ડિઝાઇનર

લાઇફ સ્ટાઇલ

આશ્ચર્ય શું હળદર સ્વાસ્થ્ય માટે સારી છે?
અહીં કેટલીક સૌથી પ્રભાવશાળી રીતો છે કે જે હળદરના આવશ્યક તેલ તમારા સ્વાસ્થ્ય અથવા તમારા જાણતા કોઈના સ્વાસ્થ્યને સુધારી શકે છે.

1. કોલોન કેન્સર લડવા માટે મદદ કરે છે
– બળતરાથી જોડાયેલા કોલોન કેન્સરની કુદરતી નિવારણ.
2. ન્યૂરોલોજીક ડિસીઝને રોકવામાં મદદ કરે છે

હળદરના આવશ્યક તેલને પાર્કિનસનસ રોગ, અલ્ઝાઇમર રોગ, કરોડરજ્જુની ઇજા જેવા ન્યૂરોલોજિક રોગોમાં સુધારવામાં આવશ્યક પુનર્જીવનને સમર્થન આપવાની આશાસ્પદ કુદરતી રીત હોવાનું મનાય છે.

સંભવિત રીતે એપીલેપ્સીનો વર્તે છે

4. સંધિવા અને સંયુક્ત મુદ્દાઓ ઘટાડવામાં સહાય

પરંપરાગત રીતે, હળદરનો ઉપયોગ ચીન અને ભારતીય આયુર્વેદિક દવા માટે સંધિવાનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે …

5. લીવર હેલ્થ સુધારે છે

હળદર આરોગ્યની દુનિયામાં તેની ક્ષમતા માટે જાણીતા છે .. યકૃત આપણા સૌથી મહત્વપૂર્ણ બિનઝેરીંગ અંગ છે અને તેની સ્થિતિ સમગ્ર શરીરને અસર કરે છે. અભ્યાસોએ દર્શાવ્યું છે કે હળદર હેપેટ્રોપ્રોટેક્ટિવ છે (યકૃત-રક્ષણાત્મક)

(7) આ બધામાં મિશ્રણ કરવામાં આવે છે કેમ કે હળદર બંને માનવામાં આવે છે કે યકૃતની બિમારીની સારવાર કરવામાં આવે છે અને અટકાવવામાં આવે છે.

6. કોમ્બેટ બ્રેસ્ટ કેન્સરને મદદ કરે છે

7. કેટલાક લ્યુકેમિયા સેલ્સ ઘટાડો કરી શકે છે

8. મંદી અને ચિંતા થવાય છે

હળદર મહત્વની તેલ રસપ્રદ તથ્યો

ભારતની વૈદિક સંસ્કૃતિમાં હળદરનો ઉપયોગ આશરે 4,000 વર્ષ જેટલો થાય છે, જ્યાં તેનો ઉપયોગ રાંધણ અને ધાર્મિક વિધિઓમાં થતો હતો.

સંસ્કૃત તબીબી ગ્રંથો અને આયુર્વેદિક અને યુનીની પદ્ધતિઓ અનુસાર, હળદરનો દક્ષિણ એશિયામાં ઔષધીય ઉપયોગનો લાંબો ઇતિહાસ છે. ટોચનું કહીએ તો, હળદરના આવશ્યક તેલનું પરંપરાગત રીતે એન્ટિસેપ્ટિક અને કુદરતી ત્વચા સંભાળ તરીકે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે જે સ્ત્રીઓમાં ખીલ અને ચહેરાના વાળને નિરાશ કરે છે.

હાલના દિવસોમાં, હળદરનો ઉષ્ણકટિબંધમાં વ્યાપક પ્રમાણમાં ઉગાડવામાં આવે છે અને વિવિધ સંસ્કૃતિઓ અને દેશોમાં ઘણાં નાનાં નામે જાય છે.

તણાવ રાહત અને એરોમાથેરાપી માટે, હળદરના આવશ્યક તેલના 2-3 ટીપાંને ફેલાય છે અથવા શ્વાસમાં લો. બળતરા અને પીડા રાહત સહિતના બાહ્ય ઉપયોગ માટે, હળદરના આવશ્યક તેલના 5 ટીપાંને વાહક તેલના 5 ટીપાંથી દુષ્કર્મી કરીને મસાજ તેલ બનાવો. અથવા નાળિયેર તેલ) અને તે ચિંતા વિસ્તારોમાં લાગુ પડે છે. આંતરિક ઉપયોગ માટે, માત્ર ખૂબ જ ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા તેલ બ્રાન્ડ ઉપયોગ કરવો જોઇએ. હળદરના આવશ્યક તેલના 1 ડ્રોપને પાણીમાં ઉમેરો અથવા હળદરના તેલની એક ડ્રોપને મધના ચમચી અથવા સુગંધીદાર સાથે ભેળવી દો.

શું તમારો રંગ સુસ્ત અથવા સમસ્યારૂપ છે? જો આમ હોય, તો હળદરના આવશ્યક તેલના 1 ડ્રોપને હળદરના પાવડરની જગ્યાએ હળદરના ચહેરાના માસ્ક માટે ચમકે છે. એ જ રીતે, હોમમેઇડ મસલના ઘસવું માટે તમે હળદરના 2 ચમચી હળદરના પાવડર માટે હળદરના આવશ્યક તેલના 4 ટીપાંનો વિકલ્પ બદલી શકો છો. આ વ્રણ સાંધા અને સ્નાયુઓ માટે એક મહાન સ્થાનિક ઉપાય છે

હળદર ચાની અજમાવવા માગો છો કે જે માત્ર સુપર સંતોષજનક નથી, પણ અત્યંત ઔષધીય છે? જો તમારી પાસે ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા હળદર આવશ્યક તેલ હોય તો તમે હળદરના તેલના 1 ડ્રોપને હળદરના પાવડરની જગ્યાએ હળદરના પાવડરની જગ્યાએ ઉપયોગમાં લઈ શકો છો.

હળદરના આવશ્યક તેલને મજબૂત મુક્તિદાતા અને બેલેન્સર માનવામાં આવે છે. આયુર્વેદ અનુસાર, આ શક્તિયુક્ત જડીબુટ્ટી કપાના શરીરના પ્રકારના અસંતુલનને ટેકો આપવા માટે છે. હળદરના આવશ્યક તેલને સ્તન અને આંતરડાનું કેન્સર તેમજ લ્યુકેમિયા સામે લડવામાં મદદ કરવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યું છે. હળદરનું તેલ મગજમાં કોશિકાઓના પુન: ઉત્પ્રેરિતને ઉત્તેજન આપવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યું છે, જે તે પાર્કિન્સન, અલ્ઝાઇમર, કરોડરજ્જુની ઈજા અને સ્ટ્રોક જેવા ન્યૂરોલોજિક રોગોના સુધારા પર અસરકારક બનાવે છે. ટર્મરિક આવશ્યક તેલ એરોમાથેરપી (ઇન્હેલેથેરપી) હળદરના આવશ્યક તેલમાં કુદરતી વાઈના ઉપચાર તરીકે સંભવિત દર્શાવવામાં આવ્યું છે. અભ્યાસોએ દર્શાવ્યું છે કે હળદરના આવશ્યક તેલ સફળતાપૂર્વક ડિપ્રેશનના સમગ્ર લક્ષણોને ઘટાડે છે અને આઠ અઠવાડિયાના સમયગાળામાં લેવામાં આવે ત્યારે વિરોધી ચિંતા એજન્ટ તરીકે કામ કરે છે. યકૃતને હળદરના આવશ્યક તેલના રક્ષણાત્મક અને બળતરા વિરોધી ક્ષમતાઓથી ઘણો લાભ મળે છે. ટર્મરિક આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ ટોચ પર કરી શકાય છે ઐક્ય રીતે સંયુક્ત અને સ્નાયુમાં દુખાવો અને સંધિવાને મદદ કરવા માટે …

જિજ્ઞા શાહ. ડિઝાઇનર

સંકલન. કેડીભટ્ટ.

TejGujarati
 • 8
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
  8
  Shares
 • 8
  Shares

Leave a Reply