“હેપ્પી અવર ” સેમિનાર યોજાયો

આંતરરાષ્ટ્રીય ગુજરાત ભારત લાઇફ સ્ટાઇલ વિશેષ સમાચાર

અમદાવાદમાં આઈ એમ હેપ્પી સંસ્થા દ્વારા સેમિનારનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું જેમાં અલગ-અલગ વક્તાઓ દ્વારા સુખી રહેવા માટે પોતાના વિચારો રજૂ કર્યા હતા.

દુનિયાભરમાં સુખ અંગે જાગૃતિ લાવવા માટે દુનિયાભરના સુખી લોકો ના આંકડાઓ રજૂ કરી જાગૃતિ લાવવા પ્રયત્ન કરવામાં આવ્યો હતો સંસ્થાપક ઐશ્વર્યા જણાવ્યું હતું “અબ ભારત મને ખુશી હોગી, ખુદ ખુશી નથી” એ “આઇ એમ સુખ” નું મિશન છે તમામ ઉંમરના 300 મિલિયનથી વધુ લોકો ડિપ્રેશનથી પીડાય છે.

(ડબ્લ્યુએચઓ) સમગ્ર વિશ્વમાં 10 લોકોમાંના 1 લોકો નાખુશ હોય છે દુઃખી જીવનભર રોગો, આત્મહત્યા, ગુનાઓ, ખૂન, અપંગતા, તણાવ, ઘરેલુ / બાળ દુરુપયોગ, અને બળાત્કારના સમગ્ર વૈશ્વિક બોજ તરફ દોરી જાય છે, જેના આંકડાઓ દર વર્ષે સમગ્ર વિશ્વમાં 55% વધી રહ્યા છે. હેપ્પી કલાકની ઇવેન્ટ એ લોકો માટે પ્રેરણા કરવાની ઝુંબેશ છે કે જ્યારે જીવનમાં સમસ્યા હોય ત્યારે નકારાત્મક વાર્તાઓને ધ્યાનમાં રાખવી નહીં પરંતુ સકારાત્મક વાર્તાઓ બનાવવી.

આત્મહત્યા કર નહીં, અથવા પદાર્થના દુરુપયોગમાં નહીં પરંતુ તમારા મનને મજબૂત બનાવો હાજર રહેલ વક્તાઓ કિંજલ શાહ – શ્વેસના સહસ્થાપક અને ટ્રસ્ટી.અમીત ખ્વા – કાફે કોમેડીના સ્થાપક
ચિરાગ મોદી – ઓબરોબોરસ ધ આર્ટ હબના સ્થાપક.દિનેશ કે. ગૌતમ – દ્રષ્ટી ફાઉન્ડેશન ટ્રસ્ટના સ્થાપક.મિતેશ શથવાલા – અલાગ્રાન્ડના સ્થાપક જતિન ચૌધરી – ઈ ચાઈના સેલ્સમેન.ડૉ. જૈન – ટીડીએમજે ફાઉન્ડેશનના ટ્રસ્ટીઅનેડો.મેનન મોડરેટર ને ભારતને સુખી બનાવવા ફાળો આપતા તેમને સુખ એમ્બેસડર સર્ટીફીકેટ એનાયત કરવામાં આવ્યા હતા :સંકલન દિલીપ ઠાકર

Related Post

TejGujarati

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *